Evo, habari za asubuhi darasa. Tunafuraha sana kurudi tena tupate kuwasalimu tena katika Again, jina lile litoshelezalo kabisa la Bwana Yesu, tukitumaini ya kwamba mumekuwa na juma nzuri sana la sifa na baraka zake. Nilipokuwa tu nikija asubuhi ya leo nilikutana na kijana mdogo wa kiume pale, naye akanipa sanamu ndogo ya malaika mlinzi akiwalinda watoto wawili wadogo, na msikujua ya kwamba huyo alikuwa wa Dalton, mvulana mdogo wa Dalton. Na pa majuma machache yaliyopita, ama nini chache ya yapati majuma mawili yaliyopita, nilikuwa na baba fulani, baba Mkristo, akaomba kwa ajili ya mpinti yake tieje ambaye hakuwa Mkristo bado am Alipokuwa amesimama kwenye mstari wa maombi ndipo Roho Mtakatifu akasema na anakupa mtoto wako, naye ndiye huyu hapa. Asubuhi ya leo ameokolewa na kubatizwa katika jina la Bwana Yesu, amekaa jukwaani kama tu alivyosema Roho Mtakatifu, na hao watoto wengine wote wameketi huku. Najua jamaa ya Doton wanafuraha Namwona yule bibi mdogo pale ambaye waliombea mtoto wake mchanga Jumapili iliyopita walidhani atakufa, naona kwamba yungali pamoja nasi asubuhi ya leo, nasi tunafuraha sana kwa jambo hilo. Dada walidhani alikuwa na ugonjwa wa unyonge wa misuli, naye hakuwa nao. Kwa hiyo sisi tunashukuru sana ninawaona marafiki wetu wote walio wazuri. Namkumbuka mtu huyu hapa akija kwangu kwa mazungumzo ya faraga kule Chetakwa wakati mmoja. Naamini ni huko nilikula kiamcha kinywa pamoja nawe na mkeo na watoto wako, naamini ama wewe na mkeo ama watoto. Naam, pia Midtown kwenye, lakini sisi sote ninasahau china hilo, kwa hiyo ninapaita tu Chetakwa. Naam, bwana Wengi wa rafiki zangu wazuri, ndugu Charlie Cox na dada Neli, upande huu ambao wamekuwa ndio nyumba yangu ya pili, na hakuna be lingine children. Ila ninyi mlikuwa watoto wangu mwenyewe. Shuka naenda kule, ndio nakutumia wakati wangu mwingi wa kupumzika ni, ni kule chini. Yeye ndiyo mwindaji hodari sana wa akili E, katika Kentucky ninapokuwa Indiana na kwa hiyo Indiana, nachali anakuambia ninatamani tamani sana nikijisikia sana kama yanipasa kuwashika hao samaki wakubwa wachache pamoja au au wenye milia kabla sijaanza kuingia kule. Kwa kweli najisikia kama ningali livumilia jambo hilo sana, ndugu paneo pa aneti pa, kutoka uh, uh, Carolina ya Kusini, na ndugu vema ni wengi sana hapa kutoka mahali mbalimbali ambao wamekuja asubuhi ya leo kututembelea. you kna know, any... hatuna wafuasi waliojiandikisha and hapa tunafanya ushirika sisi yeah. kwa sisi huku ndani ya Yesu Kristo mwana wa Mungu inatusafisha na udhalimu wote. Now, sasa tuna somo nzuri sana la utukufu sana na bila, are, una, uh, bila a shaka a mimi najua eh, nalifurahia, nami najua ninyi nyote mnalifurahia pia. Ninaanza wakati mwingine mchana kulizungumzia au kulisoma, nachukua kama aya mbili, nami ninaanza uh, kupekua maandiko na mda si mda tayari nimetoka mwanzo hata Ufunuo. atuendelee hata wakati nitakapokwenda nchi za ng'ambo, kila usiku ni kitabu cha Waebrania, ama kitabu cha Kutoka, jinsi Mungu kutoka akiwatoa watu wake kutoka Misri, kutoka mfano mzuri sana wetu sisi tunapojitayarisha kutoka, nilo ni jambo nzuri sana. Maandiko yote ya yanaafikiana na ni hadithi moja kubwa. Now, sasa asubuhi ya leo uh, tungali, uh, tungali katika kitabu cha ilikuwa tu ochukue sura tatu za kwanza tatu za za kitabu cha Waefeso, barua ya Paulo kwa Efeso, huko Efeso akijaribu uh, kuliweke kanisa mahali pake. Na kabla tu hatuja aliendea, naomba tuchukue tu dakika moja au mbili za maombi kabla tu hatujafanya hivyo. O Lord our God, we are eh, Bwana Mungu wetu tunakuja katika uwepo wako sasa hivi, tukiwa hatustahili hata hivyo, tunajua ya kwamba kuna dhabihu ya damu pale, pale inayongoja ikitusafisha na uchafu wote na kutuwakilisha mbele za Baba wasiona hatia, wasiona kosa hakuna kitu tungaliweza kufanya kustahili jambo hili, bali kwa kuwa Yesu alikuwa amefanya jambo hili kwa ajili yetu, tunasujudu mbele zake na jina lake, kwa unyenyekevu tukiomba kwamba utampeleka Roho Mtakatifu asubuhi hii kati yetu. Na kwa vile mimi si mwanatheolojia ama sijui jinsi ya kuweka maandiko kwa utaratibu, bali ni mwenye shauku na shukrani kwa akumuisu Roho Mtakatifu anapopitia ndani ya utu wangu, naomba utubariki sisi sote, tunapolisoma neno lako lililoandikwa, lipate kuwa uzima wa milele kwetu. Jalia Baba, tunaomba hayo katika jina la Yesu na kwa ajili ya Yesu. Amina. Now, sasa ningesema ndani hapa kwanza kwamba kama wakati wowote ningesema jambo ambalo halikubaliki, kutoliweka vizuri. Maybe, labda haliambatani kabisa na mafundisho yenu, ama jambo ambalo ungeweza kukubaliana nalo ninatumainia Roho Mtakatifu ya kwamba atalifanya likole sana, tam sana ata, na liwe tamu sana hata hatakuwa na alita udhi kamwe. Naona kwamba itakuwa itakuwa kwa upendo na ushirika, ya kwamba hivyo ndivyo ilivyo ndivyo ilivyokusudiwa ilivyo, ilivyo, ilivyo, ilivyo. Na yote yalianza na mahubiri ya Jumapili iliyopita. Naamini ndivyo ilivyokuwa asubuhi ya Jumapili iliyopita kama mfalme aliyekataliwa. Kuna mtu ameipata uh, kanda hiyo hivi sasa. Nafikiri uh, wanazo, nanyi uh, mnaweza kuzipata mkishtaka, mfalme aliyekataliwa. Now just a few days and we sasa ni siku chache tu, na tutaanzia kule kule Middletown Ohio. Tunawataka wote waliopanga likizo za kwenye be wakati huo wahakikishe kukutana na sikule, kwa kuwa tunatarajia wakati mzuri sana wa ushirika huko Middletown, Ohio. Daktari Salvan ndiye mwenyekiti nafikiri wa hiyo kamati na utakuwa wa usiku wa siku tano nitakuwa nikihubiri kama mgeni mashuhuri kwenye mkutano wa kimataifa wa kanisa la mchanganyiko wa madhehebu, na halafu halafu, baada ya huo hatutaendelea na mikutano yetu yenyewe, tayari tumeipanga hata tarehe kumi na mbili bali kwa uelewano kwamba huenda tukaendelea hata kwa juma uh, uh, lingine moja baada ya hapo yes. Inategemea tu oh, jinsi Roho Mtakatifu anavyoongoza. Sisi tunataka kuongozwa na roho ile tu, roho anaosema alifanywe basi, uh, tulifanye haraka, na hebu uh, tukumbukieni spirit, huku tunapomtii Roho, somo moja kuu tunalotaka kujifunza ni wakati wowote wa kutokuwa na haraka. Naona kwa wakati wako uwe na imani. Kama tumemwomba Mungu lolote, kumbukeni Mungu hujibu maombi. Yeye uyajibu katika wakati wake, jinsi aonavyo ni bora, analifanikisha kwetu. Na kama sivyo ilivyo, basi tunafanya nini hapa asubuhi ya leo? Tunadai Ukristo kwa ajili gani? Na Mungu, kama hili si neno la Mungu, basi si la kweli, basi sisi tunajikuta watu walio wa maskini kuliko watu wote. Nifrasa, so, na furaha sana kuungana, uh, moyoni na watu wengi hapa, ambao wanajua kwamba hili ni neno la Mungu tulilokosea, basi hilo hilo ni kweli kwa kila neno of it, kila neno lake, kila fungu lake and with the grace of God, na kwa neema ya Mungu, kama nilivyotunukiwa kuiangalia ile nchi ambayo siku moja tutaizuru. Jana watu hawajui jinsi nyakati za huzuni huandamana na huduma ya namna hii. Nilihuzunika mno, ndipo nikamwambia mke wangu, laiti ningaliaga dunia Akasema, unasema hivyo Bill? Nikasema, hapa nina shida, oh, na kadhalika. Ndipo ilionekana kana, kana kwamba Roho Mtakatifu alisema, je, unajaribu kuziepa hivi hivi? unajaribu kuzipiga chenga? naona la. Nikasema, hebu nisimame dhabiti mbele za hayo yote na kuyakabili. Mnaona, hebu tu, mnaona So ni bora zaidi, kwa kweli, hakika. Anasema uh, hivi kwa ushahidi wa kuona kwa macho, ya kwamba mara tu maisha haya yaishapo, uh, tunaingia katika nchi ambayo imepita chochote mtu yeyote anaweza kuwazia na kama uh, kuna wageni wowote humu, natumaini ya kwamba hamta, naomba Mungu ya kwamba hamta ni dania kuwa mshupavu wa dini, na nataka kama kuna jambo lolote niwe mwaminivu na kusema kweli. Na ingenifaa nini kusema ya uongo wakati kuna mengi, kuna mengi sana hapa yaliyo kweli? Sisi mbona tuseme uongo wowote juu yake? Mnaona, hiyo ni kweli, na si ajabu. Naamini Paulo alinyakuliwa juu hadi katika, katika mbingu uh, ya tatu, naye akaona mambo asiyoweza kutamka. Siku moja akasema mambo ambayo jicho halikuyaona wala sikio halikuyasikia wala hayakuingia katika moyo wa mwanadamu, mambo ambayo Mungu aliwaandalia, aliwawekea hao wampendao oh. Lo, ni kuishi tu, tunaishi katika tita la takataka chini right? Hapa oh, hivyo tu rubbish, lundo tu uh, la takataka niljaalojaa taka. um, um, moshi unaovuka kutoka well, kwenye kinyaa oh, wa hata kama hatu ujatiwa uchavu nao, sisi wenyewe we tunaishi ndani yake, mahali ambapo moshi unafuka kutoka kwenye miali ya moshi wa dhambi moja ya mambo ya kuchukiza sana inayoweza kuwazia ni jaa la taka la kale la mji inaloteketea uliwahi ina kuwa karibu na moja hiyo harufu inayochukiza sana uh, harufu mbaya ya takataka iliyovuka moshi kutoka kwenye namna zozote za kenya nawe nawe unaivuta nayo ina kuchifua tu nakumbuka iliponibidi kushuka kwenda New Albany, uh, uh, uh, ku kutelemka chini ya barabara ya nane pale ambapo lile jaa la kale lilipokuwa, nami ilibidi uh, kuchukua kule meter chini na kusoma mita nami, uh, nilichukia siku hiyo uh, ilipofika njia ya ya uh, kumi na nane iliponibidi kupitia hiyo chini kule, kwa kuwa ilikuwa ni kunusia hiyo harufu ya kuchukiza. Hata hivyo, miili ya panya na mbwa na kila kitu kilichokuwa kule, mwajua, ilikuwa ikiteketea na moshi huo wa kale unafuka kutoka kwake. Sasa hata hivyo, hivi ndivyo maisha haya yanavyolinganishwa nalo, yakiwa kwenye ubora wake kabisa, yanaungua tu. Dhambi inaanuka kutoka kila mahali, jinsi hilo ilivyo, uh, tukinena kiroho. Lakini lo, mahali ambapo upepo unavuma wazi na kila kitu kinapendeza na amani na furaha na uzima wa milele ng'ambo tu ya ule mtu, lakini tuko man, vitani kwa hivyo hebu tusilale tu na kusema hebu, uh, tufanye him, uh, hima uh, twende kule, hebu na tumlete kila mtu tunayeweza kumleta, and ndiyo. Na sasa kusudi la masomo haya ni kuwatia uh, nanga wale ambao tayari wamefika nchini. Kusudi la somo hili kitabu hiki cha Waefeso ni kuliweka kanisa mahali pake ambapo In inasimama imara katika Kristo. Ni mfano wa Agano la Kale katika kitabu cha Yoshua, ambapo Yoshua aliwagawia, Jumapili iliyopita tulikuwa nalo, ambapo Yoshua aliigawa ile ardhi kwa kila mtu, na alifanya hivyo kwa uvuvio, jinsi Musa ali alivyotoa watu kutoka Misri, vitunguu uh, saumu vitunguu, akatoka naye akawapa mahali ambapo Mungu alikuwa ameahidi miaka mia nne baadaye au miaka mia nne hapo kabla, kwamba yeye angewaleta mahali fulani, nchi nzuri yenye wingi wa maziwa na asali. Naye Musa akawaongoza wana wa Israeli moja kwa moja hadi kwenye injili, bali yeye hakuwaingiza. Naye Yesu kwa watu wa kiroho, kwa watu ambao wata tumeahidiwa Roho Mtakatifu tangu hapo mwanzo. Yesu alituongoza kwenye ile ahadi, bali Roho Mtakatifu akaja kama Yoshua akutoa mamlaka na kutuongoza na kutuelekeza mpaka kuja kuimiliki nchi au kumiliki kanisa. Tunaona kimsingi basi ya kwamba katika nini yetu sasa hapa ndipo labda watu wanaweza kufikiria kwamba mimi ni mjeuri na ninajaribu uh, kutoa wajali. Ndugu, mimi siko hivyo, Mungu na awe hakimu wangu, si, wa, si wadharau yeah. Mnaona, ninajaribu tu kuonyesha jambo ambalo ni kweli. Mnaona, una viongozi waliochaguliwa na binadamu badala ya uongozi, viongozi, uongozi wa Roho Mtakatifu Tumetaka mwanadamu atugawie sehemu yetu na kutuongoza madhehebu kama Methodisti wa Batisti Baptist, Wapresbiteri Waluteri Church of, of, of Christ, wa Pentecost na madhehebu mbalimbali uh, kuweka madhehebu kama mfano, nasi tunafuata huo. Lakini sisi, kuna mahali popote katika Biblia ambapo tumeambiwa tufanye jambo kama hilo. Hakuna fungu moja la maandiko katika Biblia yote ya Mungu ambapo aliwahi kufanya kanisa madhehebu ama ambapo alipata kuzungumza juu ya madhehebu. Hakuna mahali hata pamoja katika Biblia, bali daima ni kinyume chake. Yeye hataki tufanane na mambo ya ulimwengu, anatutaka tuwe watu maalumu waliotengwa. Simaanishi yee sasa kuwa wapumbavu kama tunavyosema, I mean namaanisha, tuwe watu walioitwa wakatoka, oh, taifa takatifu na lilobarikiwa, tukiishi maisha ambayo hayana shutuma At tukitenda tukienenda, kama that's vile yeye angalienenda akitenda kazi ndani yetu, kwa kuwa tu kazi yake, tuliumbwa katika Kristo Yesu, atutende matendo mema. Now sasa Jumatano usiku, wengi wenu hamkuwa hapa Jumatano usiku, bale tulifikia, anaamini ni kifungu cha tatu au cha la ni kifungu cha tano ili tufanywe wanawe au la watu uh, kuwekwa mahali pao, jinsi ambavyo Mungu akijaribu uh, kuwaweka watu wake. And na Mungu anapomuweka mtu mmoja mahali pake, ndipo lo kanisa lote linataka kuwa kama huyo. Has wapate vitu vya aina ile ile, ile wafanye jambo lile lile aliyesema ningependa kuwa zulia ya mlangoni katika nyumba ya Bwana kuliko kukaa katika hema na kwa waovu. Sasa tunasimama kwa nukta moja tu juu ya kufanywa wana wenye mamlaka, aya ya tano, tukijaribu kuendelea kusoma umbali tuwezao juu yake lakini sasa, kumbukeni lile somo kwa jumla ni juu ya kuwekwa mahali pako. Ni wangapi wanaofahamu jambo hilo? Hebu tu wasikie wa mkisema hilo kwa neno moja, kuwekwa mwili wa Yesu Kristo mahali pake katika Kristo ambapo Roho Mtakatifu anatuongoza, na basi sasa tumelipata, naona weka mahali petu. Kitabu cha Efeso kitafanya hivyo basi, and... mwangalie huyu mwalimu hodari Paulo. Jambo la kwanza no alilofanya ni kuondolea mbali wazo lote, yeah. la kuanguka Kuondolea mbali waso loto la kila mara akuwa mkuzo leo na kesho nimepotea, na siku inayofuata Mungu ali hukumu, na siku ifuatayo nimerudi tena. Huo ni upuzi okay. Sasa hiki ni kitabu hiki akikuandikwa kwa ajili ya mafundisho ya kiinjilisti mahubiri uh, ya wainjilisti uh, sisi hatu hasiligusii uh, jambo hili Uh, huko kazini alileta hili kanisani, kwa kuwa Paulo aliliandikia watakatifu wale ambao wameitwa na uh, kuhifadhiwa, wamejazwa na wakawekwa kando, nao wako katika Roho Mtakatifu tayari wamo katika nchi ya Kanaani. E, yeye anajaribu kuwambia jambo la kwanza, sauni kabisa kwamba mtapotea na mtafanya hivi na mnaogopa hili, siogope kitu, kwa kuwa anajaribu kuwambieni mlipo nani, jinsi mnavyosimama wakawaweza kutenda mambo makosa, you're na kila unapofanya mambo vibaya utayajutia. Yes. na Bwana yes. utavuna unachopanda. Yes. Bali hilo halina uhusiano wowote na wokovu wake. Unapozaliwa na Roho wa Mungu una uzima you know milele, you know na hawezi kukufa, kama kama vile Mungu asivyoweza kufa. Wewe ni sehemu ya Mungu. Wewe ni mwana wa Mungu. Nilizaliwa Branham, huenda ukanifanyia jina lingine, baadhi ya majina mengine, bali utanifanya nisiwe hata kidogo mimi ni ngali Branham. Nilizaliwa, Branham. Branham, daima nitakuwa Branham. Nita labda eh, nitaharibiwa sura sana siku moja, niambukize ya biskavu, nipate ajali ya motoka, na ni Ejeruhiwe sana hata nionekane kama mnyama, mbali ni ngali nina nitakuwa Branham. Kwa nini? Damu ya Branham imo ndani. Hivyo ndivyo wewe ulivyo, na mradi tu Mungu amekufanya. Sasa kumbuka, kuwazungumzii hao walio nje ya Kristo, nawazungumzia wazungumzia hao walio ndani ya Kristo na Injili katika Kristo, roho mmoja herufi kubwa R O H ambayo ina inamaanisha kwa Roho Mtakatifu mmoja, sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja je. Yeah, sisi tunaingiaje kwa ubatizo wa maji jinsi nisivyokubaliana na ninyi wabatisi na ninyi wa kanisa la Kristo? Si kwa ubatizo wa maji, la hasha. Wakorintho wa kwanza kumi na mbili ilisema kwa roho mmoja, Roho Mtakatifu, tunaingizwa katika mwili huo, nasi tu salama kama vile mwili huo ulivyosalama. Mungu ni aliahidi. Mungu angewezaje kumhukumu tena, na huku yeye alienda Kalvari akipanda kwenda Golgotha, alipigwa akajeruhiwa. Yeye angeweza kuponya, angeweza hata akunena neno. Ilikuwa vigumu kwa sababu gani? Alikuwa amebeba dhambi za ulimwengu, si kwa sababu yeye alikuwa mwenye dhambi, bali yeye alifanywa dhambi kwa ajili yangu na kwa ajili yako Dhambi zote za ulimwengu tangu Adamu hata kuja kwake zilikuwa juu ya mbega lake, naye Mungu hakuwa anamwadhibu mwanawe, alikuwa akiadhibu dhambi. Unaona jinsi ilivyokuwa ya kuchukiza. Alikuwa akifanya upatanisho, alikuwa akifanya njia ya kuepukia kwa wale wote ambao Mungu kwa kujua kwake tangu zamani alijua wangekuja Taingilia jambo hilo katika dakika chache sasa. Basi unapokuwa waroho mmoja, tumebatizwa wa katika mwili huo mwili mmoja ambao our our ni Kristo, nasi tu salama milele. Sasa hapo ndipo inaonekana kama inagusa guza kipekee hasa sana right. hao ha, ha, waumini wamenia kwamba wao ni ati wenyewe hawana budi kufanya jambo fulani kusudi wastahili, ama jambo fulani la kustahilisha. Yawezaje kuwa kwa njia mbili wakati ule ule? Aidha ni kwa neema au matendo, mmojawapo. Haiwezi kuwa ni kwa jambo lile lile. Ni kwa mambo mawili mbalimbali, haina budi kuwa ni kwa njia moja ina uh, oh, mimi lo siwezi tu uh, kuona kitu kingine ila neema ya Mungu. Nimeombwa hivyo daima, nimeamini katika neema mimi, the the mimi. Uh, mimi. As, uh, ni neema kila mahali hiyo tu, si mimi mimi. Hata maishani mwangu nilipokuwa kijana sikuweza kuona chochote ila kuwa tu ni neema, neema, neema wawaisema nikune, nita, nita mgongo wangu nami nitaukuna wako mema. Huo ni msemo mbaya sana, bali sijali kama utaukuna wangu. Haula kama wako unahitaji eh, kukuna, nitaukuna kwa vyovyote. Naona nema Naam bwana, mnaona neema utenda kazi kwa upendo. Wapo unahitaji hilo, haiduru duru kama hujanifanyia chochote kamwe, hata kama asikuwa na uhusiano wowote nawe, kama una haja itakutimizia kwa vyovyote. Neema kwa kuwa unaitaka. Nilihitaji kuokolewa. Hakukuwa yeah, na kitu singaliweza kuniokoa na singaliweza kufanya lolote juu yangu nisingali jiokoa hata nifanyeje, bali nilihitaji ni kuokolewa. Kwa kuwa niliamini katika Mungu fulani, naye hey, Mungu akamtuma mwanawe aliyefanywa katika mfano wa mwili wenye dhambi kuteseka uh, e, badala yangu, nami nikaokolewa. Niliokolewa kwa neema, nisingeweza kufanya hata jambo moja, au wewe ufanye kujiokoa mwenye wale aliyotangulia kuwajua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Tumekuwa nalo jumatano iliyopita, juma moja atakamwona Mungu katika hela yake Elohimu na akutuonyesha kwamba alikuwa anayeishi peke yake, bali ndani yake ni kuwemo ubaba, ndani yake mlikuwa na sifa mbalimbali kama vile mwokozi kama vile mponya, hizo zote zilikuwa katika Mungu, naye Mungu alikuwa akikaa peke yake. Ila kwa kuwa yeye alikuwa mwokozi, alikuwa baba, yeye hakuwa na malaika, hakuwa hapa na kitu, hapakuwepo na chochote, ila yeye alikuwa akikaa peke yake, hakuna kingine kilichoishi ila Mungu. Alikokuwa yeye alikuwa ni Mungu God. Basi hapana budi pawepo na kitu cha kumwabudu, kwa maana yeye alipenda kuabudiwa. Basi aliye hai akaumba viumbe wapate kumwabudu. Sasa so kwa muda mfupi, hebu na tuliguzia tena muda um, mfupi. Sasa hatutapitia kwenye jambo hilolote, bali mtanipata kwenye kanda lakini basi, kwa sababu alikuwa Mungu, aliwafanya malaika na wamalaika wakamwabudu. Malaika wangali wanamwabudu. Wana malaika wanaosimama mbele za Mungu wana sita eh, jozi eh, za mabawa, mabawa sita wa mawili wanafunika nyuso zao, mawili juu ya miguu yao na wanaruka, na mawili katika uwepo wake, wakilia mchana na usiku, mtakatifu mtakatifu mtakatifu, Bwana Mungu Mwenyezi. Hivyo ndivyo yasemaje Maandiko, wao walimwabudu. Sasa yule aliumba kitu cha kumwabudu yeye, shandani yake mikuwemo sifa za kuwa mwokozi. Mmoja wa viumbe hao angewezaje wakati kukuwemo na dhambi au a, mawazo ya dhambi? Mmoja wao angepoteaje? E, haingaliwezekana. Kwa hivyo kulipaswa kufanywe kitu fulani ambacho kilipotea ili kwamba awezi kuwa mwokozi. Ndani yake mekuwemo mponya. Naamini na, na alikuwa mwokozi, naamini alikuwa mponya lakini vipi kama hapakuwepo na kitu cha kuokoa au kuponya? Naona kulipaswa kuwe na kitu kilichofanywa kwa njia hiyo. Kwa hiyo sasa, yeye hakuifanya namna hiyo, bali alimpa mwanadamu uhuru wa uh, kujichagulia: kama ukichukua hii utaishi na kama ukichukua ile utakufa na kila mtu anayekuja ulimwenguni yungali amewekwa katika hali ile ile. Mungu kwa kujua kwake tangu zamani alijua ni nani angefanya hivi na ni nani hangefanya. Iwapo Mungu akiwa, swali liliulizwa jana na magoolojia, akaniuliza mimi, ambaye amekuwa akihudhuria mikutano hii ama akisikiliza kanda, kasema swali moja akasema basi present. Mungu yuko kila mahali na kisha akasema anaweza kuwa kila mahali. Nikasema nika yeye hayuko kila mahali jinsi in in neno linavyozungumzia kuwa kila mahali. Eye hawezi kuwa hali yhayi na hawe kila mahali. Kama yeye yuko kila mahali, mbona basi uombe upewe Roho Mtakatifu? Kama yeye yuko kila mahali, yeye ameijaza kila mwanya, kona, upa, kila chembechembe, uzi, kila kitu kingine kilichopo. Akasema bona alimtafuta Musa? Kama yeye yuko kila mahali, mwishoni, bona yeye alikimbia huko na huko eh, katika bustani ya Edeni, akilia adamu, adamu uko wapi? Kama yeye yuko kila mahali, yeye yuko kila mahali, kwa sababu yeye anajua yote anajua yote, kwa sababu yeye hana mwisho be na kutokuwa na mwisho kunamfanya yeye awe kila mahali, akiwa kila mahali alafu akiwa asiye na mwisho ndipo yeye huketi katika mbingu ana kama hali plani kwa sababu yeye ni aliye hai, lakini akiwa asiye na kikomo, basi anajua mambo yote no, akijua kila wakati umbu anapopepesa jicho lake jisi no, kila nyuki anakoenda kwenye sega kupata asali yake. Yeye yeah, anajua kila shomoro naye keti mtini. Yeye anajua kila wazo lililo moyoni mwako, kwa kuwa hana mwisho na anajua infinite. Yote hiyo ni kusema yeye yeah, uh, si a asiye na kikomo tu bali ni mjua yote, anajua kila kitu aliye ni aliye hai. Mungu ni aliye hai, kutoka kwa aliye hai huyu. Haya yakaanza kutokea nayo dhambi. Nilisema hivi majuu, si usiku. Dhambi si kitu kilichoumbwa, hakuna kilichoumbwa ila ukamilifu. Mungu aliumba vitu vyote vizuri. Dhambi si kitu kilichoumbwa, nasema sema, huo ni uumbaji wa dhambi hasa. Unasikia hilo hali hilo, ni kosa dhambi. Kuna muumba mmoja tu, huyo ni Mungu. Mungu asingeweza kuumba dhambi kwa kuwa yeye na ni mtakatifu na hakuna kitu ndani yake cha kuifanya dhambi. Ni upotovu si kitu kilichoumba, mbali upotovu. Uzinzi ni tendo la haki lililopotoshwa, uongo ni ukweli uliosemwa vibaya. Dhambi yoyote, dhambi yoyote ni haki iliyopotoshwa. Kwa hiyo sasa Mungu huweka yeye, tayari amejidhihirisha mwenyewe yeye ni Mungu, tayari amejidhihirisha mwenyewe kama mwokozi. Mwanadamu alipotea naye he, akamwokoa, tayari amejidhihirisha kama mponyaji. Haidhuru watu wanasema eh, ni nani, naye ndivyo alivyo. Hata hivyo vile vile vilevile yeye ni mponyaji, yeye ni mwokozi, yeye ni Mungu, yeye ni wa milele Naye anakusudi na kusudi lake lilikuwa hapo mwanzo kufanya viumbe ambao wangempenda na kumabudu, naye akawafanya viumbe, na vivyo viumbe vikaanguka. Kisha Mungu kwa uh, kutokuwa kwake na mwisho aliangalia katika mlolongo wa wakati na kuona kila mtu ambaye angeokolewa, kila mtu alijua hayo kwa kuju, kwa kujua tangu zamani. Kwa hiyo, kama yeye kwa kujua kwake tangu zamani alijua nani angeokolewa na ni nani angeokolewa, angeweza kuchagua tangu zamani. Kwa hiyo, hilo neno si neno mbaya eh, hivyo hata hivyo, sivyo? Aliweza kuchagua tangu zamani, kwa kuwa alijua ni nani angeokolewa na ni nani asingeoko, asingeokoka. Kwa hiyo ili awashike wale ambao wangeokoka, ili mbidi kufanya upatanisho kwa ajili ya dhambi zao. So, kama tunaweza, tunataka kuingilia jambo hilo vifungu vichache tu hapo chini, yeye alikuchagua tangu zamani kupata uzima wa milele akijua kwamba wale ambao wangeweka kando kila kitu na hata ionekane, so, ni gumu vipi kwa wana wa ulimwengu ainge maanisho chochote, so kwa kuwa wao walikuwa wana wa Mungu, naye aliwaita naye akamtuma Yesu kusudi damu yake iwe upatanisho, upatanisho wa damu kufanya upatanisho, au ku uh, kukubalika au utakaso, pia ya kuzapisha, ili daima, si wakati mmoja tu kwenye upupuo, bali ju hayi siku zote akimwombea hivi kwamba Mkristo anawekwa msafi mchana na usiku. Hiyo hapo damu ya Yesu Kristo inayofanya kibali msalabani pale, kwenye katika uwepo wa Mungu, ambayo hutusafisha daima mchana na usiku na dhambi zote, nasi tumeingizwa ndani salama kuingizwa ndani vipi? Na roho Mtakatifu katika mwili wa Bwana Yesu, na uko salama. Yeye asikiaye maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka vuna uzima wa milele na hataingia hukumuni kamwe, wale amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Akuna hukumu tena, Kristo haingii hukumuni. Kristo aliingia kule kwa ajili yake. Wakili wangu alisimama mahali pangu. Yeye alimtetea ya kwamba sikujua, yalimwambia baba kwamba sikustahili, ya kwamba sikujua kitu, bali alimpenda na akapachukua mahali pangu na akanitetea, na leo niko ni huru. Naam, Bwana naye alimwaga damu yake, kuitoa pale kwa ajili ya dhambi zetu. Kumbukeni Jumatano aliyopita usiku Hapana, Mkristo wa Kristo hutenda dhambi, bali mwenye dhambi hawezi kutenda dhambi. Mwenye dhambi afanye dhambi kwa, kwa sababu sinner. Yeye ni mwenye dhambi kwanza, yeye ni mwenye dhambi tu. Na hakuna lingine hapa. Achukua upande wa nyuma ya kitabu hiki, ni cheusi. Ni sehemu yake gani iliyo nyeusi? Kote ni cheusi. Kuna mahali popote peupe? Hiyo si kazi yetu, tuna sheria chini huku kushughulikia jambo hilo. Sisi si, si, si watengenezaji, sisi ni wahubiri wa Injili. Tumehukumu kwa aliyofanya hatumehukumu kwa kufanya uasherati, tunamhukumu really be kwa sababu yeye ni yeah. Mwenye dhambi kama ni yani, Mkristo hakafanya hivyo, na jambo hilo ni kweli kama amekwisha kubadilishwa hata hatafanya hivyo bali, kwa sababu ni mwenye dhambi e, hiyo ndiyo inayomfanya kufanya hivyo. Hapo ndipo inapong'oa muhimili here, chini ya washika sheria. Naam Bwana. Ndugu, hebu ni nikwambie, si kwa matendo bali kwa neema tumeokolewa, na hiyo ni kwa imani. Naam Bwana. Sasa sitawahukumu ndugu washika sheria, wao ni ndugu zangu na watakuwepo kule vile vile, kama wengine wao watakavyokuwa kule, kwa maana Mungu alichagua tangu zamani kanisa lake liwepo, bali jambo ni kwamba mnawatia watu wasiwasi sana. Hivi hawajui nini leo? Vema, labda kama mimi mimi hebu wajue, mradi tu wana njaa ya ulimwengu wa kwanza, hata hawako kule. Si si mwaminivu kwa mke wangu ati university, kwa sababu nafikiri angenitaliki na si mwaminivu kwa mke wangu, kwa sababu nampenda. Tumechukua msimamo halali kwamba tunapendana sisi kwa sisi, kwanza kabla hauja kuweko, ilimbidi ilibidi upendo uwepo, ninampenda hata ingawa ninaamini kama ningalitenda kosa ange nisamee. Hata hivyo nisingalifanya jambo hilo, nampenda hivyo ndivyo ilivyo na Kristo. kama ni kama nikiishi, nina umri wa miaka hamsini, kama nikiishi kuwa na miaka tisini au mia moja, niwe na miaka mingine hamsini ya, ya kuhubiri na nisihubiri hata mara moja, nishuke niende ni kakae mtoni nimeokolewa hata hivyo. Nini wale niokoa kwa neema yake nisiyostahili, akwa lolote ningaliweza kufanya eh, niliyofanya au kitu chochote kile ninahubiri kwa kuwa ninampenda yeye na ninawapenda watu wake, na hiyo ndio sababu. Najua nimepita kutoka mautini kuingia utimani, kwa sababu kwamba nawapenda, na ninaenda kuwatafuta. Hata wawe katika hali gani, naenda kuwatafuta. Hata hivyo, naenda kuwatafuta, haiduru, na ni wavute hata hivyo, kama wahudumu wakipinga na wengine wa, wapinge na madhehebu ya pinge hilo halinizuii. Kuna jambo fulani, hilo halikumzuia, alikuja moja kwa moja katikati kabisa ya kutukuamili, na hiyo haikumzuia, alisonga mbele hata hivi. Hivyo ndivyo tunavyofanya, tunaenda kuwatafuta, kuwapata kwa vyovyote, hata iweke, waende, wanyakue, washikilie kwa nguvu zako zote. Hujui hao ni nani Waokoe. Hiyo ni kwa sababu ya upendo, si ati kwa sababu inanipasa kufanya hivyo, bali ni kwa sababu napenda, kwa sababu unapenda. Akusema yanipasa kwenda nikasahishe jambo hilo na mwanamke huyo, lakini nakwambia, sasa hivi nafikiri, kwa sababu mimi huenda kanisani, yanipasa nikalisahishe. Wowe ndiwe unayepaswa kujiweka sawa kwanza. Unaona. Unaona, iwapo una upendo wa Mungu moyoni mwako, kitu fulani au chochote kile kinachokufanya ujue kwamba umekosea, kisha unaenda kisha unaenda na kulisahihisha mbele za Mungu, kisha utalisahihisha na jirani yako. Yesu alifundisha jambo lile lile, alisema, kama ukija kwenye madhabahu na kuna ukumbuke, kuna neno dhidi ya jirani au ndugu, nenda kalisahihishe kwake kwanza. Sasa sasa, katika nyakati zinazopaswa kuja kulikuwa anayo Jumatano usiku, yale madirisho tunalipata tena asubuhi ya leo katika kudirishwa kwa wana wa Mungu, samahali ambapo Mungu anangojea, alafu kwenye mwisho wa wakati, wakati sote tunasimama mbele zake. Malaika hawakupotea. Na watajua jinsi ya kufurahia hizo baraka, kama tujuavyo, hao kamwe hawakupotea. Bali mimi najua nilikotoka, najua mwamba nilimotolewa kwenye dhambi. Unajua ulikotolewa. Hata tukishapatikana, ndipo tunaweza kusimama mbele za Mungu. Lo, itakuwa siku ya namna gani! Halafu kufanywa wana wenye mamlaka, kuwekwa mahali petu. Sasa God, wema wa Mungu wapaswa kutenda kazi, na sasa kama anaweza kuwaeleza uh, uh, jambo hili ndipo tuwa, uh, tutaanzia sasa hivi katika aya ya tano nataka kuisoma: kwa kuwa alitangulia kuchagua ili tufanywe wanawe kwa njia ya Yesu Kristo sawasawa na uradhi wa mapenzi yake mwenyewe. Mungu hupendezwa kufanya mapenzi yake kufanya a wana wenye mamlaka kuweka mahali pao. Sasa ye anafanya nini? Analiweka kanisa lake mahali pake. Kwanza ameliita kanisa lake Methodist, Presbiteri, Luteri, Batist, akiwaita. Kisha alifanya nini? akamtuma Roho Mtakatifu na kuwapa ubatizo wa Roho Mtakatifu. Na wataka ninyi wa Pentekoste, mwondoe jambo hili moyoni mwenu. Pentekoste si madhehebu, Pentekoste ni ujuzi, ni Roho Mtakatifu, si madhehebu. Usingaliweza kumfanya Roho Mtakatifu madhehebu yeye ye, hata kuvumilia jambo hilo. Sasa mna madhehebu mnayoyaita hivyo, bali Roho Mtakatifu hutoka nje kabisa na kuwaacha mmeketi papo hapo mlipo, na anazidi kusonga mbele. Naona Pendekosti si madhehebu, Pendekosti ni ujuzi. Alafu Mungu akawapa watoto wake taliwa upya kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu waliokaribia sana walipojisafisha kwa njia ya Wanazarayo, Pilgrim Holiness, kisha wakaingia kwenye ule ujuzi wa Pentecost wa ubatizo wa Roho Mtakatifu, kurudishwa kwa karama. Wakaondoka wakaenda wakinena kwa lugha na kufasiri lugha, na wakapewa karama za kuponya na miujiza na ishara na maajabu vikaanza kuandamana nao. Sasa wao ni watoto wao ni watoto in wa Mungu, wao wako mahali pao they katika Kristo wamekuwa watoto kwa kuzaliwa na kuzaliwa upya na kuongoka kwenyewe. Ni Roho Mtakatifu, hujaongoka bado mpaka umempata Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo maandiko yalivyosema. Yesu alimwambia Petro. Muuliza mtu yeyote asoma maandiko yako, yeye aliyehesabiwa haki kwa kumwamini Bwana Yesu akamfuasi mtume Yesu, yesu alimpa funguo za ufalme na Yohana kumi na saba kumi na saba akawatakasa, akawapa nguvu, akawatuma, wakatoa pepo na kadhalika, akawatakasa, watakasa uwatakase Baba kwa kweli yako, neno lako ndiyo kweli ninajitakaza mimi mwenyewe kwa ajili yao. a ni baadhi ya maneno matamu sana niliyopata kusikia. Baba, najitakaza mimi mwenyewe kwa ajili yao. Je, mnajua ya kwamba yeye alikuwa na haki ya kuwa na nyumba? Yeye alikuwa mwanadamu. Unajua kwa nini alikuwa na haki ya kuwa na mke? Yeye alikuwa mwanamume, alikuwa na haki ya mambo haya yote Bali so alisema Baba, najitakaza mimi mwenyewe kwa ajili yao, najitakaza na mimi mwenyewe well, well, nilizungumza well na msikini mhubiri moja jana, naenda kukusaidia kuhubiri katika like siku chache, usiku huku juu kwenye barabara kuu. Uh, nani alimuuliza juu ya jambo fulani, akasema naam, lakini wengi wa watu wangu hawaamini jambo hilo nikasema karibu wote niwashika sheria. Naam, huyo ndugu haamini jambo hilo, lakini akasema kwa ajili yao. Lo, nilitaka kumkumbatia shingo yake kwa ajili yao, naona najitakaza mimi mwenyewe kwa ajili yao. Lo, Yesu alikuwa akiwafundisha watu kumi na wawili ili kwamba kwa watu hao kumi na wawili apate kuipeleka ijili ulimwenguni naye akasema kwa ajili yao najitakasa mimi mwenyewe. Jifanye mwenyewe kwa ajili, ajili ya jirani yako, kwa ajili ya mtu mwingine, mwingine. Usitumie uhuru wako kwa kusitiri mambo alisema Paulo yourself. Mbali wewe mwenyewe ejitakaze enenda e katika yourself. tabia njema kwa jirani, jirani yako kama Mkristo halisi anavyopaswa kufanya Hebu mazungumzo yako yawe kama ukutana na adui wako, ajitakase wewe mwenyewe kwa ajili yake bila kujua jambo ambalo ungefanya sasa, kumweka mwana mahali pake. Jambo la kwanza baada ya mwana kuingia akawa mwana, lakini tunaona kwamba matendo yake ndiyo yaliyomfanya afanywe mwana, kama alikuwa na tabia nzuri au la. Na, nipe Pentekoste sasa, hebu ni waonyeshe kwamba Pentekoste si madhehebu. Ebu ni wabatisi wangapi hapa ambao walikuwa wabatisi wabatis wabatis wabatis waliompokea Roho Mtakatifu, hebu tuone mkono wako. Naona Wamethodisti wangapi walio hapa ambao walimpokea Roho Mtakatifu. Inua mkono wako. Ni wanazaraio wangapi hapa ambao walimpokea Roho Mtakatifu inua mkono wako wa presbiteri wa wamempokea Roho Mtakatifu. Unaona? Yeah. Waluteli, madhehebu mengine ambao hayakuwa ya kipentekosti kamwe, wao ni washiriki tu wa madhehebu, walimpokea Roho Mtakatifu. Hebu tuone mkono wako. Unaona? Kwa hiyo basi, Pentekoste si madhehebu, ni ujuzi sasa Mungu alikuingiza katika mwili wa Kristo. Sasa yeye anafanya nini? Ukishajithibitisha mwenyewe ukajitakaza kwa tabia zako njema. Mkivu kwa Roho Mtakatifu. Haidhuru ulimwengu ulisema nini? Ni nitasisitiza jambo hili sana, unaona? Kwa sababu simaanishi kuwa mkorofi. Uh, mimi mimi tafadhali kweli msi kweli msifikiri hivyo. Mnaona, msifikiri kuwa mimi mimi kweli ni duni si sitaki kuwa hivyo. Kinachonitosha ni kuwachukua watu kuwahubiria kweli hii iliyotumwa na Mungu, na watageuka moja kwa moja na kuendelea kufanya jambo lile lile na kusema wana Roho Mtakatifu. Hilo karibu linakuangamiza unaona. Kuna nini? Wanarudi moja kwa moja kwenye jambo lile lile kama tu vile wana Waisraeli walitaka mfalme, hili huyu mfalme awatawale na kuwafanya watende kama Waamori na Waameleki na Wafilisti. Unajua enyi mabibi kwamba ni makosa kuvaa suruali ndefu? Unajua hivyo. Unajua ni makosa kukata vishungi vya nywele zenu. Unajua ni makosa yawe bwana kwako kuendelea kuvuta sigara na kutenda unavyotenda. Unajua ni makosa kwako kutokuwa mume wa nyumba yako. Leo kushikwa samaki mdogo na kufukuza nyumbani nao, nasema salamu na kutakia heri. Mpenzi, nitarudi moja kwa moja Unajua wewe uwezaji kuwa mlezi kwa nyumba ya Mungu na huku hata huwezi kutawala nyumba yako mwenyewe? Hiyo ni kweli kabisa. you know, unajua dada ya kwamba mumeo si mumeo tu, mbali ni mtawala wako. Mungu alisema hivyo, kwa kuwa mume hakudanganywa, mwanamke alidanganywa eni waubiri, mtaendelea kufanya wanawake wachungaji na waubiri makanisani mwenu, ukijua kwamba neno la Mungu lina hukumu jambo hilo. <totipi> Mtaendelea kutumia jina ba -ba hilo Baba, Mwana na Roho Mtakatifu kubatiza, wakati hakuna chembe moja ya andiko kwa jambo hilo katika Biblia. Nataka askofu mkuu au mtu mwingine anionyeshe mahali mtu yeyote katika Biblia aliwahi kubatizwa katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Nataka mtu fulani anionyeshe mtu yeyote aliyepata kubatizwa kwa njia nyingine yoyote mbali na jina la Yesu. Mbali wa Yohana hawakuwa wamebatizwa, walibatizwa wakiamini kwamba alikuwa anakuja, mbali hawakujua yeye alikuwa nani, ila mara tu walipotambua jambo hilo, iliwabidi kuja na kubatizwa tena katika jina la Yesu Kristo. hata mtu fulani afanye hivyo ni nimewauliza Assemblies of God au waubiri wengine wabaptisti, wapresbiteri na kila kitu hawataki, hawatazungumzia jambo hilo. Nataka kuyaona hayo maandiko, kisha ati mimi ni mshupavu wa dini yeah. Kisha ati yeah, mimi nakicha, na kichaa, nimerukwa na akili, mimi mwenda wazimu, kwa sababu tu kwamba ninajaribu kuwaambieni kweli. Sasa hilo hilo ni uaminivu, enyi ndugu. Kama mtu amejitolea kabisa kwa Mungu, amejitolea kabisa kabisa kwa hali na mali, wewe umewekwa wakfu e, wewe ni wewe ni kiumbe tofauti. Wengi wameitwa, wachache wamechaguliwa. Na watu wengi wameitwa, wanapata wito moyoni mwako. Naamini mungu amenipenda, naamini ananipenda. Lakini ndugu, hivi utapotea kabisa kama wengine wao kwa sababu atakuja huko uh, siku hiyo awatu wakisema, Bwana, nimetoa pepo katika jina lako nimefanya kila kitu chingine katika jina lako, nimekuwa na ibada za kuponya, nimehubiri Injili, nimetoa pepo. Naye Yesu atasema, akeni hapa, hata siwajui, wanafiki, yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu. Kuna watu hawawezi kuona jambo hilo. Naam, najua hilo linaudi, nami simaanishi kuwaudi, simaanishi kuwa hivyo, lakini ndugu, mimi mimi inaonekana kwangu kama uh, kwamba uh, sisi sisi tuko katika wakati wa mwisho, na Mungu anawafanya wana wenye mamlaka, akiwaweka katika mahali pao kanisani, katika mwili wa Kristo wake. Sasa hakutakuwa na watu wengi sana akawaweka mle, nitawaambia hilo kwanza. Vema, utakuwa na kundi kubwa mno lakini, anakuwa na miaka elfu sita ya kuwavuta watoke. Pia kumbukeni, ufupuo unakuja, nasi tunanyakuliwa pamoja nao, wachache wao tu. Mnaona, wewe utafute uokovu wako, wako, upesi uchunguze mwenyewe uone nini kimeharibika. Unaona, angalia tu kuna Manic. Shida gani? Najua hilo hilo ni ngumu, ila ndugu, ni kweli, ni kweli ya Mungu kufanywa wana wenye mamlaka pazi we kuwa na juhudi sana kwa mambo ya Mungu, yatupasa mtukazi mwendo usiku us. na mchana, hakuna kinachopaswa kutuzuia nasi natupasa kuwa watu walio Okole, waliokolea na wa kupendeza sana na wema sana na wanaofanana na Kristo sana katika maisha yetu. Inatakiwa maisha say, isema, the the mawaya, mashamba, girls, ya kila siku. Yesu alisema tafakarini maua ya mashamba jinsi ya kuwavyo kufanya kazi na kusokota, hata hivi yeah, nawaambia ya kwamba Selemani uh, katika fahari yake yote hakuvikwa kama moja yao. Ssemani alikuwa na majoo yaliyokuwa yamepambwa na hariri ya fahari na, na mishono na kadhalika, mbali hilo hilo haliku hilo silo alilokuwa akizungumzia, kusudi huwa alikuwe na budi kufanya kazi mchana na usiku. Unataka so kurudi hapa like kwenye mwisho wa mstari kwa ajili gani? Kama mwenye haki ataokoka kwa shida, na ile mwenye dhambi huyo ni yule asiamini na asiamcha Mungu atakuwa wapi? Mtu anayelisikia neno na kukataa kutembea katika hilo, uh, no, no. Sasa tutafanya nini? Naona sasa sasa, hili ni kanisa letu, tuna labda wageni uh, nne wa tano miongoni mwetu, bali hili ni kanisa ninawafundisha haya, yananaswa kwenye kanda, anawataka watu wanaosikiliza kanda wakumbuke, hili ni kwa ajili ya kanisa langu. Uko nje kwenye watu wa nje, mimi hujaribu kuwa muungwana vya kutosha kuwaambia jambo hilo, kujaribu kukaa ambapo ningeweza kuwapembeleza kwa, kwa mawazo yao madogo ya maziwa ya mtindi lakini napompia hasa kuifundisha kweli kikamilifu, hebu na tuifundishe kufanya wana wenye mamlaka kuwekwa mahali pao. Wako wapi? Nionyesha walipo. Mungu akiwaita watoto wake kando, kwa kudirishwa awa lazima kusema neno moja juu yake. Unaona jambo fulani limetokea akimwweka mwanawe mahali pake, akimwweka katika taratibu na mambo yale yale hasa. Yeye yeye yuna mamlaka sawa, neno lake ni kama tu la malaika mkuu, bora zaidi. Mwana alifanywa mwana mwenye mamlaka, akawekwa mahali pajuu, akakutishwa pale, akabilisha majoo yake, akabilisha rangi yake, na akamfanyia sherehe kusema Ini mwanangu tangu governor. Sasa ndiye iwali ndiye mtawala ndiye mlinzi wa mali yangu yote yote, eh, niliyo nayo ni yake. Hiyo ni kweli, hivyo tugiludi kwa yeye yule, ela ela Elohimu, Elohimu Elohim. Naona ambapo yeye anakaa peke yake, kitakuludi kwa Yehova aliyeumba kitu, akampa mtu aitawale dunia Unangoja nini? Kula kudirishwa dunia inaugua. E hebu uh, tulifikie tukalisome vema right. Atitangulia kuchagua atufanywa wana kwa njia sawasawa na uradhi wa mapenzi yake poor, na usi, usifiwe utukufu wa neema yake. Neema yake ni nini kule nyuma hapo, kabla wakati yeye hakuwa baba neema yake upendo wake alijifanya mwenyewe mtoto kuzidi, atutangulie kuchaguliwa kufanywa wana wenye mamlaka kwa utukufu wa neema yake. Naona yes. no, no. ambayo ametuneemesha atakubalika katika huyo mtu mpendwa ambaye ni Kristo. Ali tunaemisha vipi? Kwa nafsi yake tunaingia ndani yake wa roho moja, sote tumebatizwa katika yeye. Sikilizeni, katika yeye huyo kwa ile damu yake tunao ukombozi wetu, msamaha wa dhambi kunawezaji kuhubiri kuchaguliwa tangu zamani kwa Mungu kuamuru tangu zamani na kuweka, isipokuwa pawe na upatanisho wa dhambi mahali fulani kona hivi. E, kila siku wewe hufanya makosa, kila siku unafanya mabaya, bali kama umezaliwa mara ya pili, mwanamume kwa mwanamke, mara unapofanya kosa, Mungu anajua Unalisikitikia. Ungeweza kusimama mbele ya Rais Roosevelt, Roosevelt, ama yeyote yule na kusema nimekosea, Mungu anisamehe kwa jambo hili. kwa nini? Hapo ndipo upatanisho wa damu. Angalia hilo D H A M B I. Mwenye uh, dhambi ni mwenye dhambi. yeye atendi dhambi, kanisa utende dhambi, ninakosea linapatwa na wazo mbaya, dana mbaya, usikwa na wasiwasi, uyumbayumba kama mtoto mchanga anayetembea akijaribu kujifunza namna ya kutembea, hajui jinsi ya kutembea kutembea vizuri, maana yeye ni mvulana bado mdogo. Baade za mkono unaoshuka ukaje chini kama sisi, unatushika na kutufanya dhabiti na, na kusema piga hatua hii, namna hii, mwanangu ina kutupiga kofi eti kwa sababu tulikosea. Yeye atupigi nusura tufe kwa kwa sababu tunajifunza kutembea. Yeye anatupenda kama tunavyowapenda watoto wetu, kweli kweli kabisa. Hata mpiga mtoto wake anapojaribu kutembea kama akianguka sakafuni, winama na mkono mkubwa wenye nguvu na kumwinua, anachukua yote ya miwili na kumshika kusema, hivi ndivyo anavyofanya jambo hili, mwanangu, tembea namna hii, yeah. Hivi ndivyo Mungu anavyolifanya kanisa lake na na kumshika kwa mkononi mwake ana mwenea nakusema, tembea namna hii mwanangu, angalia huko usi- usi liseme namna hiyo, namna hii hii inayosema kanisa kile, huyo asemacho kile yule asemacho, wewe liseme kama hivi, namna hii, hili ndilo namna neno langu ina lihubiri wewe, ndio mnalo inaenda katika hilo jumu nalo kabisa leo linalosema kila mtu ling'ang'anie, tembea namna hii, hivi ndivyo anavyopiga hatua zako. Dhambi zetu, upendo wa upatanisho kwa ajili ya dhambi zetu, la sivyo hatungalipata nafasi, jinsi ambavyo tungalitia nanga kwenye hayo maneno, sawasawa na wingi wa neema yake naye ali- alituzidishia, akuzidisha nini jamani? Oh, naye ametuzidishia Mungu nzima yake alituzidishia hiyo, katika hekima yote brilliant. na ujuzi brilliant. Ujuzi hekima yote ametuzidishia sisi kwa hekima yote siya ulimwengu hekima e ya ulimwengu ni upuzi kwake, na e hekima ya Mungu ni upuzi kwa ulimwengu. Ni e kama tu mchana na usiku, mmoja hauwezi kukubaliana na mwingine. Alijua jua uh, inapoanza kuchomoza na mchana unakuja, usiku unatawanyika kutoka mahali mahali na wakati nuru ya ajja Injili inapoanza kuingia, mambo yote yani mwengu, ya ulimwengu yanaanza tu kutoweka, na inafanya nini? Yeye huwazidishia nuru ya jua watoto wake wakitembea katika roho, wakiongozwa na Roho wa Mungu wakizidishiwa neema yake kwa ujuzi wote na hekima, ufahamu na ujasiri so no wa kujua jinsi ya kutembea. Ukiona okay, ni kosa, basi tahadhari kufanya hilo, jinsi unavyokama ni kosa, tahadhari hata jinsi utakavyoliendea. Ujuzi uwe karibu kabisa, uwe na hakika kabisa sure kwamba you know unajua namna ya kuliendea, mwerevu kama nyoka, pole kama hua. Hivyo ndivyo Yesu alivyosema hivi. Oh, ni hi vitu vya thamani, enyi marafiki, tukaweza kuendelea siku baada ya siku, vile vya ajabu, ujuzi, hekima, yeye ametuzidishia akavimwaga. Sikutupa kijiko kimoja, bali alichukua sepetu akubwa ya kuchotea na akaanza kutupakulia namna hiyo, alituzidishia sisi hekima pamoja na ujuzi. Oh, wa neema yake. Oh, neema ya ajabu, hizi ilivyo tamu hmm, ikisikika sasa. Hmm, naye ametuzidishia hiyo katika hekima yote prudian, ujuzi akisha kutujulisha Akusha. Akusha. Akusha. Akusha. Akusha. Akusha. Akusha. siri ya mapenzi yake yeye, anamzungumzia nani? Yeah, madhehebu, tafadhali ndugu zangu, zangusikiri nayagharau madhehebu yenu sivyo, inajaribu kuambieni kilikuwa ni kitu kibaya tangu mwanzo, yakalisema anendeni mkahubiri Injili, tukaondoka tukaenda tukaunda madhehebu. Hiyo ndiyo sababu hatuna kitu hicho, tunatembea kwa hekima ya mwanadamu. yeah. angalifufuka huni alisimama si muda mrefu uliopita karibu mashuri, na kaburi la mtu mashuhuri mtengenezaji maarufu. Nami nikawaza jinsi alivyokuwa mtu mashuhuri, alikuwa hivyo sema hili ilikuwa ni John Wesley. Nami kawaza kama John Wesley angevuka uh, kutoka kwenye kaburi hili leo na kuona hali ya kanisa lake, yeye angetayarika kwa ajili ya jina lake. John Wesley alikuwa mcha Mungu, kinga kilichonyakuliwa kama alivyokiita John Wesley. Alikuwa mtu mtakatifu um, aliyemwamini Mungu na kamta akavuata hatua kwa hatua bali baada ya John kufa wao walisema tutaunda kanisa la joa so ili tupate kanisa, nasi tutaliita kanisa la Kimethodisti kwa sababu ya mtindo wake wa utakaso, kwa kwamba ndiyo kazi ya pili ya neema, ndipo wao wakaunda kanisa. Na siku hizi hao wafuasi wa kanisa hilo wanakana kila alichoshindania John Wesley. John Wesley alihubiri kuponya kiungu. John Wesley aliamini katika ubatizo wa Roho. John Wesley aliamini katika kurudishwa kote kwa vipawa. John Wesley, Martin Luther, wengi wa hawa watu mashuhuri walinena katika lugha na wakafusiri. Leo ungenena kwa lugha katika kanisa la Kimethodisti au kanisa katika la, la Kiluteri, wangekufukuza nje. Kuna nini? wakati ule ule, tunapaswa kuwa tukiwaweka wana mali pao. Kuna nini? Oh, wame wameingiza kitu kingine, kwa kuwa hawajui siri ya Mungu, nao hawataijua kamwe kupitia kwenye seminari. Hebu nisome tu uh, kitu fulani hapa, ni sawa sawa. Hebu na tupungue, nimeandika kitu fulani hapa. Hebu tuone jinsi Paulo sasa hapa huyu hapa mwalimu wa ujumbe huu. Hebu twende kwenye Matendo tisa a tano kwa muda kidogo tu. Hebu nijue nitakapomaliza. Lakini Sauli akizidi kutisha na kuwaza so. Maskini Myahudi huyo mwenye asira mwenye hamaki na pua kama ndoana, akiwa wanafunzi wa Bwana akamwendea kuhani mkuu, akataka ampe barua za kwenda Dameski eh, zilizoandikwa kwa sinagogi, ili akiona watu, nitaenda nikawatafute, ama nikiweza kuwapata, we kile nitakachowatendea naona kama nitaweza tu kuwapata, bali alikuwa amechaguliwa tangu zamani. Unajuaje kama masikini yule muuza chang'aa hapo chini hakuchaguliwa tangu zamani kwa ajili ya uzima? Unajuaje kama masikini kaba huyo ambaye hata wewe hutaongea naye? Unajuaje kama kupeana mkono naye kidogo na kumkaribisha kanisani hakutamfanya yeye mtakatifu wa Mungu kule utukufuni, wakati hajaje? Sivyo alivyo, hilo ndilo tulojua, lakini hilo ni jukumu letu, kama mvuvi aliyetupa uh, jarife baharini, kisha akalivuta. Aliwavua vyura, samaki, mijusi, buibui wa majini na chochote kile, lakini baadhi yao walikuwa samaki. Nakujua yeye alitupa tu jarife, hilo ndilo atufanyalo angalie Paulo akitaka barua za kwenda Damasiki zilizoandikwa kwa masinagoki, ili akiona watu wa njia hii umepaa wake awaliyete wamefungwa Jerusalemu. Ndugu e, alikuwa mcheuri kweke. Hata alipokuwa akisafiri ikawa anakaribia Damesiki, gafula ikamwangaza kila mahali Akatokea kasisi anakuja barabarani -F -F daktari FF -F Jones akamwambia it. Unahitaji ujuzi wa now seminari, sasa mwanangu now know know. Like na ninaamini Mungu angeweza kukutumia hilo, lingekuwa andiko la kuchukiza kusoma namna hiyo. Sasa hilo lina maana tu, kama sisemi hivyo kwa utani, hilo ni sisi, hilo lina maana tu sawasawa na vile tunavyolielewa jambo hilo leo. Ndio mama yako alikuwa mwanamke mzuri, naamini wewe ungekuwa mhubiri mzuri. Tazama yaliyotukia hata hata, alipokuwa akisafiri ikawa anakaribia Dameski, ghafula ikamwangaza kila mahali, nuru inaanza kwa ya kimbinguni, nuru kutoka mbinguni, akaangua chini, akasikia sauti ikimwambia Sauli, Sauli, mbona waniudhi? Akasema, unani wewe Bwana? Naye Bwana akamwambia, mimi ndimi Yesu unayeniudi wewe. Nani vigumu kwako kupiga mateke mchokou. Naye akatetemeka na kushikwa na hofu, kisha akasema, Bwana, wataka nifanye nini? Naye Bwana akamwambia, simama, uingie mjini, nawe utaambiwa ya kupasayo kutenda. Nao, nao, ziri, nae, kiisha, mkuta, flani, na watu wakasafiri pamoja naye wakasonga mbele, kisha wakamkuta mtu fulani Anania kule chini. Aliona ono yote ya kimbinguni, naye maskini Sauli, huyo maskini jamaa mkorofi huyo. Anania aliona ono, akaangalia nyumbani mwake, alikuwa nabii katika nyumba yake akiomba, naye akaona ono yeye. Bwana so akanena na kusema kuna mtu anayesuka akija barabarani kule kipovu kama popo na jina lake ni Sauli, yeye ni Sauli wa Tarso. Akasema bwana, nimesikia mambo makuu, usinitume mimi, ni mtu mdogo, usinitume eh, nikamtafute. Akasema lakini zama alipokuwa njiani anakuja, nilimwonyesha ono, nilimtokea katika nguzo ya moto, nilimpiga kwa upofu sana awezavyo kuwa nami. Ilinibidi kumpofusha na kumarua kabla siyaweza kumtumia. Naona ilinibidi kunarua na, na, the theolojia yake yote. Unajua, alikuwa alikuwa alikuwa mtu mashuhuri katika moja ya makanisa hayo kule, alikuwa na namna zote za degree, haikumpasa right, kulainishwa chochote, bali yeye akasema kilichonibidi kufanya ni kuondoa yote ndani yake. Jambo yeah, lilikuwa hilo, haikuwa kumwongezea mengine ndani yake, bali kuyatoa ndani yake. Na fikiri hiyo ndiyo shida ya makasi wetu wengi leo. Toeni ndani yenu, ambapo Mungu anaweza kuwatia Roho Mtakatifu ndani yao hapo alisema yeye, akasema bwana, lakini mtu huyu ni mbaya sana. Akasema, lakini tazama, yeye anaomba sasa. Utashuka upitie barabara fulani, kisha ufike kwenye kisima fulani. Pita kisima hicho mkono wa kushoto, kisha uteremke, akuweko na nyumba nyeupe, naenda ukapiga hodi, yabaala tu mle kwenye ukumbi huko ndiko alikoweza Mfikisha, mweke mikono uh, yako mchukue, umpeleke kwenye mto wa Damasiki, ukambatize katika jina la Yesu. ana anakwambia nitakayofanya <repean> yeye apekezwa kwa mambo mengi kwa ajili yangu. Ah. yangu kwa kuwa yeye ni mjumbe wangu kwa mataifa amina. Ah, pema, well, tazanguja kidogo, Bwana sasa God. ni mshauri akasome shule gani? Nitawaambieni tutakalofanya. okay, hebu tusome Magalatia tuone Uh, sura tu hili iliyotangulia papo hapo nyuma, hebu tufungua Galatia ya kwanza na tuanzie aya ya kumi camera na hebu tuone, Paulo alihudhuria shule gani gani na case on, ni mkono mikono ya nani aliwekewa na lo yote hayo yaliyotukia. Galatia sura ya kwanza Wako akasi, kwa wakati, hebu tuanze kuhusu kuongoka kwake, aya ya kumi maana sasa, je, ni wanadamu nao washawishi au Mungu, au nataka kuwapendeza wanadamu? Kama ningekuwa hata sasa nikuwapendeza wanadamu, ningekuwa mtumwa wa Kristo. Lo, jamani, jamani, jamani, hebu niseme jambo fulani ndogo kabla ya hili hapa. Wakaratia kwanza, chukua sura ya nane. Wangapi wanaojua Paulo ndiyo aliwafanya watu hao wabatizwe tena katika jina la Yesu, Matendo kumi na tisa. Bila shaka alifanya hivyo. Hebu tuchukue tu hapa juu kidogo, sura ya nane. Ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi Injili yoyote isipokuwa hiyo wahubiri, na laaniwe. Unipata, Unipata wapi Injili hii Paulo? Aya ya tisa, tulivyotangulia kusema na sasa nasema tena, mtu awaye yote akiwahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo e, uliyosikia tuliyowahubiri Nuku, na alaaniwe. Kama yeye ni malaika mkuu, kama yeye ni askofu, kama yeye ni mwangalizi mkuu, kama yeye ni daktari fulani hata awe nani, wapo na wa haubiri ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo, watu wa Roho Mtakatifu haubiri kujishwa kwa karama huja kwa Kristo, mambo haya yote neno, na laaniwe. Kama karibu kikikuwa moja ya ili neno hapa nakusema, ilikuwa kwa ajili ya siku nyingine, na ili- aliweke kule eh, eh, kwenye wazo ah, moto moto tulofunzwa kwenye seminari fulani, na laaniwe. E, mnatuendelea kusoma atuone jinsi Paulo alivyolipata, mwone jinsi li uh, inavyojaribu kuambieni asubuhi ya leo. Maana sasa, je, ni wanadamu na washawishi au Mungu au unataka kuwapendeza wanadamu? Kama ningekuwa hata sasa nawapendeza wanadamu, basi mimi singekuwa mtumwa wa Kristo Nawezaje kutarajia chochote? Awezaje mtu anayempenda Mungu na kuhubiri hasa kuto man kutarajia man, kufanya lolote ila uh, kuchukiwa na wanadamu? Watu watakuchukia, sio walisemalisema kama right. Wakiniita mimi bwana wa nyumba, mimi ndiye bwana aliye mkuu kuliko Uh, ninyi nyote mimi ndimi uh, uh, inayeweza kufanya miujiza mingi zaidi na kufanya mengi kwa Roho Mtakatifu kuliko ni nyote, kwa, kwa maana nina utimilivu wote ndani yangu. Kama wakiniita mimi leo saburi na ninyi watawaita uh, marangapi zaidi alikasema msiiri kuwa uh, mtakayokuwa uh, mkisema, kwa kuwa si ninyi mtakaokuwa mkinena itakuwa ni Baba anawekana ndani yenu atakayekuwa akiena wakati huo msimuni tu na neno saa. Alipomaliza right akuandika kitabu, alisema mtu yeyote atakayeondoa neno moja kutoka katika kitabu hiki au aongeze neno moja kwake, huyo ataondolewa kwenye kitabu cha uzima kwa ajili yake. Mungu na atusaidie kudumu nalo moja kwa moja. Sasa haya ifuatayo, hebu nisome sasa, nisome upesi sana, lakini nawajulisha hiyo ni kusema kuwatia hukumuni. Ndugu zangu, injili hiyo niliyohubiri nawajulisha ya kuwa sio ya namna ya kibinadamu. Nam mimi si Mmethodisti, Mbatisi, Mpresbiteri au Pentekoste, wala haikutoka kwa mwanadamu, wala kwa kuwa sikuipokea kwa mwanadamu wala sikufundishwa, sikupokea kwa mwanadamu. No, si seminari, si daktari. No, si uungu, si shule ya elimu. Sikuipokea hivyo, sikuifundisha hivyo, sikuipata hivyo, hakunijia hivyo. Alikujaje basi, ewe Paulo? Bali kwa ufunuo wa Yesu Kristo, wakati Kuusa alipojifunua mwenyewe kwangu ya kwamba yeye alikuwa mwana wa Mungu wakati nguzo ya moto start ilipo start shuka juu yangu, hiyo nilisema, Lord unani wewe, Bwana akasema, mimi ndimi Yesu. I'll sasa tuonyesha ya yaliyompata sasa hivi, sasa spiritual spiritual, kama jamaa yeyote amepata ujuzi wangetaka, uh, akumpa miaka kumi, kumi akasome Kiyunani na miaka kumi zaidi kujifunza kitu kingine na kufikia wakati huo amekwisha Tazama. Sikuipokea kwa mwanadamu wala sikufundishwa na mwanadamu, bali kwa ufunuo wa Yesu Kristo. Maana msikia habari za mazungumzo yangu katika dini ya Wayahudi, nilikuwa daktari mashuhuri. Nakwambia nilipata kitu halisi Alikuwa amefundishwa chini ya Gamalieli, mwalimu bora kuliko wote waliokuwa nao nchini. Najua ya kuwa Gamalieli alikuwa mmoja wa walimu bora kuliko wote na bwana eni yangu ya Kiyahudi na kwambia, ilikuwa imetia fora. Nilijua kabisa jinsi ya kukariri imani ya mitume na mambo hayo yote mnaona. Nilijua namna ya kukariri maombi ya asubuhi na kuwabariki watu naona kwamba wakati huo niliudi kanisa la Mungu kupita kiasi, nikaliharibu, jinsi ambavyo nilijaribu kulikomesha kundi hilo la watakatifu wanaojifingirisha. Naona, naona, nami naliendelea katika dini ya Wayahudi, nilikuwa mtu mashuhuri. Nakwambia eli, mimi uh, niliendelea, niwaonyesha ningeweza kuwapondaponda kwa kuwa nilimuua Stefano na mambo mengi kadha niliyotenda alieni, niliyotenda jinsi ambavyo aliudi kupita kiasi. Nami naliendelea katika dini ya Wayahudi kuliko wengi walio hirimu zangu katika kabila yangu, nikajitahidi sana katika akuyashika mapokeo ya baba yao. Nakukumbuka si neno la Mungu, mapokeo ya baba yao, mapokeo ya kanisa kwa maneno mengine Nadhani nilikuwa Methodist, Methodisti kwa hali na mali. Nilikuwa Batisti kwa hali na mali. Nilikuwa Mpendekosti kwa hali na mali. Kumbe wewe, ndivyo ulivyo. Mimi nataka niwe Mungu kwa hali right na mali, ndio. Naam, naona vema mapokeo ya baba zangu. Lakini ilipompendeza Mungu, lo, lo, Paulo Paul, yeah, <laughs> unasema hivi Aliyenitenga tangu tumboni mwa aliyenitenga tangu mama yangu, ambaye hata alileta humu ulimwenguni akaniita kwa neema yake, alipoona pema kufunua mwanawe ndani yangu, hivyo je, Roho Mtakatifu ndani yangu, ilipendeza Mungu kunichukua, aliyenitenga tangu kwenye tumbo la uzazi na akanipa mwana ambaye ni Roho Mtakatifu katika umbo la Roho ndani yangu kujifunua mwenyewe kwangu. Oh, jamani, ninaamini anataka kupasa sauti kidogo tu. Tazama, hebu niwaambie ndugu, ilipompendeza Mungu oh! Haleluya, ilipompendeza Mungu baba, mlevu mama. Mungu akubariki mama, see neno didi ya bali mama, ambaye hakumjua Mungu zaidi ya sungura anavyojua juu ya viatu vya theluji, na baba ambaye alilala mitaani amelewa na bila hata viatu vya kuendea shuleni wele ndevu ilazoning'inia shingoni mangu, na kila mtu alisikia kwa kuwa, kuwa, nilikuwa mchendeki hapa Indiana na jinsi lo jinsi, na nilivyokuwa naonekana ni kitu kinachonuka kinachonuka. Alilimpendeza Mungu, amina. Ilimpendeza Mungu aliyenitenga tangu tumboni mama yangu apate kumfunua mwanawe ndani yangu, kwa kunifanya mhudumu wa neno ambaye angedumu kikamilifu si nalo, ambaye angeonyesha maono, ishara na maajabu na miujiza. Oh, na jamani, unaona alokuwa akizungumzia. Ilimpendeza Mungu kufanya hivyo vipi? Sikilizeni kwa makini Kumi sikuye ni haya ya kumi na sita. Sasa alipoona mema kumfunua mwanawe ndani yangu, ili ni wahubiri mataifa habari zake, mara sikufanya shauri kwa na kanisa. Sikuenda kwa askofu yeyote na kumuuliza ni paswalo kufanya. Sikuwaendea watu o wenye mwili na damu, madhehebu yoyote ama chochote kile. Sikuwa na uhusiano wowote nao. Uh, sikufanya sure shauri na watu wenye mwili na damu, wala si kwenda Yerusalemu kwa hao makuhani wote watakatifu na baba watakatifu na wote hao. Nakusema sasa, mwajua nipata ono, nifanyeje juu yake? Nilimuona Bwana Yesu mbarikiwa katika ono. Wangalisema ondoka hapa, wewe ni nini? Ewe mtakatifu afingikaye vema, umepatwa na nini? Kwanza nilikuwa kwa uh, oh, oh, na degree zao zote. Nilikuwa mtume Paulo, akasema hapa, naweza kuwaonyesha katika maandiko ya kwamba alisema ilimbidi kusahau yote aliyopata kusoma na kuyahesabu kuwa ni bure kusudi apate kumjua Kristo. Lo, wala si kupanda kwenda Yerusalemu kwa hao waliokuwa mitume kabla yangu, bali alikwenda zangu Arabuni, kisha nikageuka nikarudi tena Dameski. Kisha baada ya miaka mitatu nilipanda kwenda Yerusalemu ili nionane na Petro, nikakaa kwake. Huyo hapa Petro alisimama kwenye siku ya Pentekoste asema tubuni, kila mmoja wenu kabai katika jina lake Yesu kristopa tapokea kipachara Mtakatifu. Lo, jinsi hili lilivyo la fahari! Sina budi kufanya jambo fulani pia. Huko chini ina miso wa kushuka kwenda Samaria akas akaenda kule na kuanza kushuhudia mitaani dasmuda akatokea, mgonjwa akamwekelea mikono, naye akaanza kuruka na kurukaruka, akasema Mungu atukuzwe. Tumaasili akaanza kufanya mkutano mkubwa, akasema nyote mnahitaji Roho Mtakatifu, akasema iwapasale kufanya hamna budi, basi katika jina la Yesu. Ndio akawachukua kila moja wao huko nje, akawabatiza katika jina lake yesueandobe waekee mikono, sasa nao watampokea Roho Mtakatifu. Petro huko katika nyumba ya Kornelio vile vile, Paulo hakuwa ameshamwona ama kusikia neno juu yake. Alilipita pande za juu za pwani ya Efeso, na ye akaona wanafunzi fulani, akakutana na mhubiri Batisti, hivyo alivyokuwa Apolo, mwana sheria aliongoka, mwerevu, mwenye akili nyingi, akichukua agano la kale na kupitikisha aloya kwamba Yesu alikuwa mwana wa Mungu na Bwana. Yeye alikuwa mtu mwerevu na walikuwa wakipiga kelele, walikuwa wakifanya shangwe, hivyo ilivyosema Biblia, sama so sura ya kumi na nane na kumi na tisa ya Matendo. Uone kama hiyo si kweli, walikuwa wakifanya shangwe, walikuwa wakicheza katika roho na wakikimbia huko na huko, mwajua. Paulo akasema, lakini mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Na kwa nini ndugu wa kibatisi wanaojaribu kusukumiza jambo hilo ukooni mwa watu na kusema, akiyunani asili akisema, je, mlipokea Roho Mtakatifu tangu au wakati mlipoamini? Na wasahihi uniletee uh, hicho kiyunani. Mi mwenyewe nina kiyunani asili, nina kiaramia, so pia na kiebrania pia, the pia kila kimoja kinasema je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Kwa imani unaokolewa, hiyo ni imani yako katika Mungu. Ile damu inawasafisha na dhambi, kwa sababu inatoa sadaka. Damu haiwaokoi, damu huwaweka hai wa kuwa wasafi. Unasemaje, umeokolewa? kwa imani umeokolewa, na hiyo ni kwa kujua kwa Mungu tangu zamani akikuita unaokolewa. Nayo damu inafanya upatanisho iki eh, kuweka msafi daina. Alafu kwa roho moja unabatizwa katika Roho Mtakatifu, ukaingizwa katika ushirika waumini na katika ushirika wa roho mtakatifu, huongozwa na roho, ukifanya ishara maajabu. Ngojeni tu ta tutayafikia. Tunangojea kitu fulani, muda kidogo tu, nasi tutakipata tuta, natumaini tutakipata. Hata hivyo, niliwaambia muniite wakati huu, sivyo? Si hivyo, imetokea tu yedra, kwamba niliangalia neno neno moja tu au mawili zaidi. Ni nini tu ni eh, ni kidogo tu zaidi. Wokovu unadumu muda gani? Muda gani? Wokovu wanamna gani? Kutoka kanisa moja kuingia lingine na kutoka. Hebu tufungue Waebrania tisa kumi na moja kwa muda kidogo tu tuone, yeah, tu ni muda gani kwa dakika chache tu. Turn over to the book Fungueni kitabu cha Waebrania na tuone, tuone wokovu utadumu muda gani, tuone ni wokovu wa namna gani. Tusome sasa Waebrania tisa kumi na Twane, moja: lakini Kristo akiwa kuhani aliye mkuu wa mambo mema yatakayo e kuwepo, kwa hema iliyokubwa na kamilifu zaidi isiyofanyika e kwa mikono That maana yake sasa, huyu ni mwalimu yule yule Paulo, mnaona, si jengo a jengo hili, wala si kwa damu ya mbuzi na ndama, bali kwa damu yake mwenyewe aliingia mara Most. moja. mara ngapi? Moja, kwenye patakatifu akishakupata kupata wokovu wa juma moja, wokovu wa kudumu mpaka ufuo. Unafuata ni wa namna gani? Hovu wa milele kwa ajili yetu. Neno milele lina maana gani katika Kristo? Baada ya mimi kuamini, hakuna mtu anayeweza kumwita Yesu Kristo ila kwa Roho Mtakatifu. Kwa hiyo kuna tabaka tatu za watu, wasioamini, wanaojivana, waumini na waumini wale hao ambao wameamini mpaka kupokea uzima milele, wameingia nyuani, wachukua ile masani ya kale. Jambo la kwanza walofanya ilikuwa nini? Waliingia kwenye nyua mataifa. Iliyofuata ilikuwa ile madhabahu ya shaba, mahali walipoosha u kwenye brika la dhahabu ililofuata, ilikuwa kuchinjwa kwa ile dhabihu na kunyunyiza damu kwenye madhabahu. Kisha mara moja kwa mwaka Haruni akisha atiwa mafuta, kwa nini? Kwa manukato ya waridi la uandani wa wa kwa mafuta ya zamani yaliyokuwa na manukato aliyamwaga kichwani mwake yakatiulika hata kwenye pindo za mavazi yake. Yes, angalia jinsi mtu huyu like alipaswa kuingia mle ndani nyuma sure, ya hizo kofia, mara moja kwa mwaka, mbele yake amebeba damu kwa ajili ya kiti cha rehema, ay katika mwaka mmoja, so akaingia na fimbo yake mle na kuisahau. Waliporudi kuichukua tayari ilikuwa imechipuka na kuchanua fimbo yeah, ya kale ambayo labda ilikuwa ime amebeba miaka arobaini kule jangwani akiweka katika mahali pale patakatifu. Tazama, wakati wao walipochukua ile damu ya agano ile damu yenye yeye ye alitiwa mafuta naye alikuwa na mavazi yaliyokuwa na yali uh, juga ndogo za uh, kuliza kwa mamanga na juga mtu huyu ilimbidi kutembea uh, hivi kwamba kila aliposogeza mguu wake na akusogea hivi na kupiga hatua, ziliimba takatifu takatifu mtakatifu kwa Bwana, takatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana, takatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana. Lo, jamani, nazungumzia nini? mskini yenye maskani ya Branham Unakuwa na nafasi yenu mara mtu anapotiwa mafuta na Roho Mtakatifu, kufanywa mwana mwenye mamlaka katika jamaa ya Mungu, hapate kuwekwa mahali pake na baba na kutuba katika utumiki hapa nje, katika kusudi lake la maisha au yale Mungu aliyomwitia mwendo wake. Shatiwe mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana. Takatifu, takatifu, takatifu. Lo, unapasa kugeuka upande huu uh, na uwe takatifu, takatifu, takatifu kwa Bwana. Lo, lazima wamini yote aliyosema mzee. Haya. Takatifu, takatifu, takatifu kwa Bwana, atanelo lake liwe la kwanza, hebu liwe kila kitu, kitu kilichopo alikole Limekaa moyoni mwako, mwenendo wako unapaswa kuwa katika neno. Mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana. Lo, aitu ungali ekuja huku, nitakwambia utakalofanya. Tutaunda madhehebu, tukuweke kwenye madhehebu yetu, utakuwa mtu mashuhuri. Mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana. Mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana. ukisonga mbele aile tofauti yoyote yale, mtu yeyote asemayo, akiza hizi kanda zirudishwe, fanya hivi, fanya hivi, fanya vile, fanya vile, vinginevyo. Mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana ameelekeza macho yako kauvari, na kuna kitu kinachokuzuia. Unaendoa maisha yako, unatembea katika barabara kuu ya mbau, kumepakwa na mafuta ya zamani ukielekea kwenye yeah. Patakatifu pa patakatifu. Amen, amen. Paulo alisema hakulipata hili kutoka kwa mwanadamu. Sasa yeye amesemaje? Tukirudi kwa Wagalatia, asomeletu akishatulisha siri ya mapenzi yake. Mapenzi yake ni nini? Akatujulisha siri ya mapenzi yake nini, ambao mnaandika haya ya tisa Nitaharakisha upesi sana nimalize hili maana tunachelewa every... lo, kila neno ni kama kwamba lo, kila neno ni eh, kito cha thamani. Unaweza uh, kulichukua na kuendelea tu kulifafanua kindani, unaweza uh, kuchimbua. Unaweza, unaweza uh, kuchukua neno moja la haya maneno ya mle ulipeleke hadi Mwanzo na uli-ulifafanue kindani katika Kutoka na ulifafanua tena, unaweza kulipeleka katika mambo ya Walawi na kulifafanua tena na namo, wakati utakapofikia ufunuo ni Yesu kwa kila kipengele. Amina, unaweza kulifafanua kindani uh, kiasi utakavyo uh, litakuwa Yesu utakapofikia utakapofika katika ufunuo, kwa kuwa yeye alisema mimi ndimi aliyekuweko aliyeko na atakayekuja. Mimi ndimi niliyeshina na mzao wa Daudi, ile nyota ya asubuhi. Mimi ndimi Alfa na Omega eh, hiyo ni kusema a na zedi katika alfabeti za Kiunani. Mimi ni kutoka a hata zedi, mimi niko mimi ni yote katika yote. Hiyo ni kweli. Hii ndimi niyekuwa hai dead, na niakuwa nimekufa na ni hai milele, ninazo funguo za yeah. mauti na kuzimu. Jamani, kila kitu cha thamani uh, unachochukua hapa na kuanza yeah. kukisugua kitasugulika, uh, kikawa Yesu. Sasa baadaye oh. kidogo tu uh, kisha tutakoma. Naam, nangoje nini basi uko hapa mkutanoni kwa sababu gani? Kusudi lake ni nini? Ulimwengu unaugua kwa sababu gani? Makombora ya atomiki yanainginia kule kwa ajili gani? side moleku na tomi ni nini? na hayo yote ni ya nini? Fungueni Warumi ya nane kwa muda kidogo tu. Inangojea nini? hayo yote yanangojea nini? Sanga yapi? 8 8? 8? Warumi sura ya nane na hebu uh, yeah, tuanze kusoma kwenye lo ningesema ya nane, hebu tuanze kwenye kumi aya ya kumi na tisa na tusome tu hapa, panapoifanya panapoifanya tamu sana, ani kweli najua mnakoelekea hapo vema Romans, the uh, warumi sura ya nane na mimi niko sahihi uh, sasa naam sa, na bwana sura ya nane hebu na, tuanzie hapa kwenye sura ya kumi na nane hebu tuanzie tu kwenye aya ya kumi na nne kwa kuwa wote wanaongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu hiyo ni kweli kwa kuwa hamkupokea tena roho ya utumwa ile tai hofu i kama anaweza kushikilia you know? <laughs> laiti ningalishikilia. Sasa ukishikilie kitu ak kama mimi ni nishikilia ni kama yeye alishikilia mimi ni ndani yake. Sasa yes. yes. naona Neno, usema, neno kama nimo ndani yake sasa, nini ninyi usema. Husema daima tuliamini jambo hilo, lakini maisha yenu yanathibitisha kwamba hamumo. Isipokuwa mtembee katika maisha kama yale aliyotembea, mnaamini Injili ile ile aliyohubiri. Mnasema basi, aseme nashaka, ninaamini katika usalama wa milele. Alafu utoke nje hapa ukapica msokoto na kumbia kwenda kwenye dansi, na wanawake wakate nywele zao, wapodoe yuza zao, na watende kama sijui kitu gani. Sura yako yanaonyesha kwamba uamini hilo hilo semapo, unaamini katika kuponya kiungu, daktari oh, Jonas alisema kulikuwa hivyo kwamba kulikuwa wa zamani za kale. Sema ewe mnafiki. Una nini? Sio maskini mtoto aliyedanganyika vibaya. Kwa mbali sana na Ijili mpaka inatia huzuni. Umeongozwa vibaya, ukaelekezwa kwenye barabara fulani ya matope kuelekea njaa inayoungua. Uoni alivyosema hapa ya kwamba kila roho inayokiri kwamba Yesu ha, hajaja katika mwili sasa hivi si roho mbaya. Biblia ilisema Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele. Alichosema wakati huo ndivyo alivyo leo, daima atakuwa hivyo. Hebu sikilizeni tu, kwa kuwa hamkupokea tena roho ya utumwa iletayo hofu, bali mlipokea roho ya kufanywa wa sasa ukisha kufanywa mwana mwenye mamlaka vyema. Ukisha kufanyika mwana mwenye mamlaka, unawekwa mahali pako, ndipo unafahamu. Baada ya kufanyika kwa sherehe, na umewekwa katika ule mwili, vizuri wewe, yeah, ni mwana, mwana bila shaka. Pindi unapozaliwa mara ya pili, ndivyo ulivyo, huko ndiko kuzaliwa kwako kati. Sasa unawekwa mahali pako. Uh, tujapokea roho ile ya hofu, bali tumempokea roho tumempokea roho tume wa kufanywa wana, ambayo kwa hiyo twalia hapa, yaani Baba, ambayo maana yake ni Mungu wangu. Vema, roho mwenyewe anashuhudia pamoja na roho zetu ya kwamba tu wana wa Mungu. Inafanyikaje? inafa, ina, tunasema utukufu kwa Mungu haleluya, haini esumbui mimi ni mwana wa Mungu, na unaondoka uh, unaenda kutenda mambo unayotenda kwa so, Mungu atatenda kazi za Mungu. Yesu alisema kazi yani, aifanyazo mimi uh, yeye naye atazifanya. naona? Naona? Ka, ka, ka, kama mzabibu huu ukichipuka na kuzaa vishada vya mzabibu na unaofuata unachipuka na kuzaa vishada vya mboga, kuna kasoro naona, ni kanisa lilo, lilo uh, pandikizwa ni sababu iliyopandikizwa, ni mtu aliyepandikizwa. Kama mtu ni wa madhehebu fulani, ni mshiriki wa madhehebu fulani, na anajiita Mkristo um, na hana Roho Mtakatifu na hana nguvu za Mungu na mambo haya yote, sasa ukiondoka uende nje hapa, na kama kundi la hawa walioolewa ati kwa sababu tu ulinena lugha. Nimewaona pepo wakinena kwa lugha na Bwana, nimewaona wakicheza katika roho na kupiga makelele na kutoa right, povu, yeah, mdomoni chochote kile, na yote hayo nimeona hayo. Mimi uh, uh, kunena mimi sisemi juu ya jambo hilo, nanena juu ya roho wa Mungu. Roho mwenyewe hushuhudia pamoja na no roho zetu ya kuwa asisi watoto wa Mungu and na kama basi there, ni watoto basi, tuwaridhi waridhi so wa Mungu right. waridhio pamoja na Kristo naam, tukiteswa hapo pamoja naye ili tupate kutukuzwa hapo pamoja naye. Kwa maana na hesabu mateso, hebu sikilizeni hili lo, kama hili si nzuri kwa maana, mateso, wasasa, utuvu, kwetu, viyote, pia, kwa maana na hesabu mateso ya wakati huu wa sasa si kitu kama utukufu ule utakaovunuliwa kwetu ndani yetu. Kwa maana viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi. Inaliita hapa ina, ina, ina neno ndogo hapa neno ndogo hapa uh, pa bizoni vitu vyote ni sahihi katika Kiunani. Utazamia kwa vitu vyote. Vitu vyote vinatazamia kudhihirishwa kwa wana wa Mungu. Kila kitu kinangoja nini? Vitu vyote vinangoja nini? Kudhihirishwa kwa wana wa Mungu. Inalingojea kanisa aliingie mahali pake. Ni nani aliyekuwa mwana wa Mungu wakati wa Adamu? Miuki yake ilikuwa wapi? dunia A, alikuwa na utawala duniani, sivyo? Hakuwa ela, ela ela Elohimu, wakati huo alikuwa Yehova, mnaona, yaani mimi ndimi Mungu nami nimewafanya miungu wadogo chini yangu nami nimewapa miliki. Katika miuki yao, miuki iliyo chini ya mamlaka yao ni dunia. Mwanadamu alikuwa na miuki juu ya dunia na vitu vyote vilivyoombwa vinatazamia kudhirishwa kwa wana wa Mungu na kutazamia kuja kwa ile siku kuu ya utawala wa miaka elfu. Mungu wetu aliyebarikiwa atakuja na akunyakuwa biarusi wake anayengoja o so, dunia inaugua inalia kwa ajili ya siku hiyo ya kufunguliwa kutamu, wakati Mwokozi wetu atarudi duniani tena. Sivyo, akutazamea Mungu akijaribu kuliweka kanisa lake mahali pake, kujidirisha mwenyewe. Akimpata moja anaweza kutenda kazi kwake namna hii, aseme e, hiyo hapo. Roho yangu ikibujika ipendavyo, hiyo hapo, hiyo hiyo. Na anaweza na, kufanya kazi hapa, ata mwingine hapa, namweke mahali pake, naweza kumweka mahali pake akufanywa wana wenye mamlaka, akuwekwa mahali pako, akudhirishwa. Anamchukua atoka hapa na kumfanyia sherehe, anamtembelea kwa malaika, anamwambia jambo fulani. Sasa kama ameambiwa kweli, kama anajifanya tu jambo fulani, hatafanikiwa. Naam, naam, hilo hilo, hatafanikiwa. Tumekuwa na mengi sana ya hayo. Lakini namaanisha, lakini namaanisha madhihirisho ya wana wa Mungu. Wakati Mungu anajidhihirisha mwenyewe na kumtuma nchi, kisha anakwenda huko, na asemayo ni kweli, afanyayo ni kweli, anayofanya anamdhihirisha Kristo. Una mpimaje vile anavyodumu na neno moja kwa moja na neno? Unaona, hivyo ndivyo mnavyowajua watu wote jizi wanavyodumu na neno. Kama hawasemi sawasawa na neno, hamna uzima ndani yao, inasema Biblia. Naona waache waende. Sasa hebu tusome, ndipo ita- itatubidi uh, kusoma kwa kuwa wakati wetu umekwisha. Sema right. Katika haya kumi au haya ya tisa, sa akisha tujulisha siri ya mapenzi yake, uh, kutufanya wana na uradi wake aliokusudia katika yeye huyo, alikusudia haya yeye mwenyewe kabla ya kuwe kwa msingi ya ulimwengu. Wangapi wanaofahamu jambo hilo? that naona yaani, uh, kuleta madaraka ya wakati mkamilifu. Lo, jamani, tumewasili tena, aha, lo, hebu so hebu tulipite tu naona, madaraka ya wakati mkamilifu. Je, unaamini katika nyakati ulia ilisema hivyo azia madaraka ya wakati mkamilifu mkamilifu. utumuliwa wakati ni nini? uh, uh, kumekuweko na wakati wa well, pema kulikuwa, kulikuwa, wa, wa, wa uh, uh, kulikuwa, wa kulikuwa na wakati wa torati ya Musa. Kulikuwa na wakati wa Yohana mbatizi mbatisaji. Kulikuwa na wakati wa Kristo. Kulikuwa na wakati wa madhehebu ya kanisa. Kulikuwa na wakati wa kumwaga kwa Roho Mtakatifu. Sasa ni wakati wa kufanywa wana wenye mamlakakile ulimwengu unachotazamia ukiugua na hapo wakati time mkamilifu ujapo, hapo wakati, wakati, wakati wa utimilivu uh, wa uh, wakati utimilivu wa wakati nini? Wakati waliokufa watakapofuka, wakati w magonjwa yamekwisha, wakati wakati dunia yote itakapoacha kuugua, utimilivu wa wakati mkamilifu. Angalia jambo hili. Ambapo kuleta madaraka ya wakati mkamilifu atavijumlisha vitu vyote katika Kristo. Hivi hamuna furaha? Atafanya hivyo jinsi gani? Atavijumlisha uh, vitu vyote katika nani? Unaingiaje katika Kristo? Roho moja sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja. Mwili huo ni mwili wa nani? umehukumiwa tayari, ye alichukua hukumu yetu. Basi sisi ni nini? takapoyona da ile damu itapita juu yenu community, kila anapouangalia ule mwili huo, hapo umekaa pale, umejaa damu. nimo uh, mle jinsi gani? Kwa Roho Mtakatifu kupita juu. Loo jamani, na wakati wa utimilivu wa wakati mkamilifu apate kuvijumulisha vitu vyote katika Kristo, vitu vya mbinguni. Sasa kama unataka oh, kuzungumzia juu ya jina, tutaanza nalo sasa hivi kwa muda kidogo. Jamaa yote ya mbinguni inaitwa nani? Jamaa yote ya duniani inaitwa nani? Kuna wanawake wazuri hapa, wazuri na matajiri, bibi halisi, mabibi kuna bibi Branam moja, bibi William Branam, yeye ni mke wangudiye anayeenda nyumbani pamoja nami. Naona wengine wenu mnaenda na waume zenu. Kuna kanisa moja kuu na hilo hai la Mungu aliye hai, hilo linaitwa kwa jina lake, limejazwa na roho wake. Hiyo ni kweli, siseme. Silaumu kazi nzuri, silaumu mahospitali yao na mambo mazuri Fanyayo, nafikiri fikiri, hilo ni jambo nzuri sana na ni baraka za Mungu kwa binadamu walio wa maskini na wanaoteseka. Uh, si ya hukumu. Mambo haya mengine yo, uh, yote wanayofanya sawa, hayo ni sawa kabisa na madhehebu yao makubwa na mamilioni ya dola bila shaka, afadhali nione hayo badala ya vilabu vya vi pom, uh, vi pombe pembeni, wakati wowote kweli, na waheshimu kama wahudumu wakisimama mibarani. Lakini inapofikia kule kukusanyika pamoja mwishoni mwa wakati, itakuwa ni kutazamia kule kudhihirishwa kwa wana wa Mungu, katika wakati huo apate kuwakusanya wote pamoja watu walioletwa wa akaingizwa aka katika Kristo. Kristo ni nini? Ngapi? Wangapi ndani in yake? Wakorintho wa kwanza kumi na mbili kwa roho mmoja sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja ambao ni mwili wa Kristo na kufanywa washiriki wa kila kipawa na kila kitu chema alicho nacho, sivyo? na dunia yote inaugua, inalia, ilitazamia kule kudirishwa ambapo Kristo na kanisa lake wataungana pamoja, yaani kuleta madaraka ya wakati mkamilifu, vijumlisha vyote katika Kristo, vitu vya mbinguni na vitu vya duniani pia. Naam, katika yeye huyo, na hata katika yeye dunia, na hata katika yeye Haina budi kuwa hivyo lololo. Oh, iiwaye ndugu aliye wa karibu. Uh, mimi si nasema hivi oh, mimi sina kichaa e, mimi tu sifikiri nina kichaa lakini. Lo, jamani, kitu gani? Urithi, tumepata urithi kitu fulani hana budi kukuachia kitu fulani. Mungu kabla ya kuwa kwa, kwa, kwa msingi ya ulimwengu alikuachia kitu fulani, jina lililoandikwa katika kitabu, ili kwamba mwanakondoo akichinjwa utambulikane pamoja naye so, hebu tuliache hilo kwa ajili ya usiku huu, hebu tuendelee kusoma tu kidogo Ma, jamani ma, jamani unawezaje so kufikia haya tatu, tatu, ya tatu siku huu ama sura ya tatu, soma haya nne ama tano, sahihi. Sasa tunakaribia kufunga, hata hivyo itanibidi kuisoma tu na kuiacha, na ndani yake sisi nasi the... tumepata urithi huku, ati At nini, tunapataje urithi huu hapa Tuliupataje? kwa kuwa right, tulitembea imara. Tunaupataje tuli urithi huu kwa kuwa we tulichaguliwa tangu zamani. Amina. Lakini inanifanya nisikie vizuri sana kujua ya kwamba nn ina... uh, unaona unaona, ndugu, right. Vema, ni kwamba tu huoni, unao hata hivyo, right, unao, right, unao. Right. una neno, unaona una neno But, uh, but, uh, lakini, lo, uh, ahali huo ni mzuri sana ukiutazama, naam, ni kama tu <laughs> vile vila ndigonavo alivosema wakati ule juu ya njia yenye nguzo na matao juu yake, jitwalie ngazi penye vipandio uende kule ujionee kilichoko na Bwana. Hivyo ndivyo hii ilivyo, Roho Mtakatifu wa Mungu ndiye ngazi yetu yenye vipandio. Tuambia tulicho nacho, mnaona, mnaona uridi. Lo, jamani, ukiwa ni uridi wa namna gani, huku tukichaguliwa tangu awali, sawasawa na kusudi eh, lake yeye, ambaye hufanya mambo yote kwa shauri la mapenzi yake, wakati yeye ya alikuwa, kabla yeye hajawa Baba, kabla hajawa Mungu, kabla hajawa Mwokozi, Kabla hajawa mponya, kabla ya mambo haya yote, yeye alitangulia <muchana> uh, kuchagua uh, akaliandika jina la mwana kondoo <muchana> katika kitabu, akaangalia chini na kujua kwake tangu awali <muchana> na kuliona na jina lako, akaliandika mle pia. Ni kitu gani? <muchana> na baada ya kitambo kidogo, uh, tuna, uh, tukaja ulimwenguni, tumezaliwa na wazazi wenye dhambi tatembea kila mahali ulimwenguni, mwajua, muda si muda, kama maskini yule myahudi mwenye pua kama ndoana, Paulo mwajua, na naye alikuwa akitekeleza, na muda si muda Fulani kasema. basi basi basi basi basi, oh, anasema alo aba baba hapo sisi Jones, tunaanza kuja mnaona, akachagua tangu zamani kwa ajili ya urithi wetu katika yeye, uliochaguliwa tangu zamani kwa ajili yetu, mnaona tu urithi kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, mnaonao kwa ajili ya kusudi lake mwenyewe ya kutekeleza mapenzi yake mema. Hiyo ni kweli kabisa kuwa Mungu na Mwokozi naye pia katika huyo, baada ya kusikia neno Jesus la kweli. Basi ni nani aliye kweli? Yesu ndiye kweli, kweli ya injili. Injili gani? kuna injili moja tu. Wagalatia kwanza ilisema hata malaika akihubiri injili nyingine yoyote, na alaniwe. Hii ndiyo injili, injili ya wokovu wenu, si nyingine, hakuna nyingine. Hakuna hakuna jina lingine waliopewa chini ya mbingu ambalo ko wapaswa wa, uh, wa kuokolewa bali katika jina la nani? lo hey, mie oh, katika huyo tena mekisha, mekisha kumamini yeye yeah, yeah, na kutiwa muhuri oh, no. mkisha kumamini tunawezaji kuka hilo, ndugu, hebu tuliache tu kwa ajili ya usiku wa leo Mnasemaje? um, si siwezi tu kwenda tena mbele zaidi ya hapo. Hebu uh, tuliache uh, kwa ajili ya usiku wa leo uh, siwezi tu uh, kuliacha uh, neno hilo, kutiwa muhuri, jinsi uh, unavyoingia mle, mnaona uh, kurithi kwa kuchaguliwa tangu zamani. Mimi nilirithi uh, kitu fulani, urithi gani? Il, ilipaswa kuwepo na mtu fulani aniachie urithi. Kuna unasema Yesu aliyekuachia urithi hati nini? Uh, Yesu hakuniachia urithi. Yesu hakukuachia urithi, alishuka <laughs> tu akaja akalipia urithi wako akakuleta kwenye urithi wako, bali jina lako liliwekwa kwenye kitabu cha uzima cha manakondoo kabla ya kuwekwa eh, msingi ya ulimwengu. Mungu ndiye aliyekupa urithi wako. Urithi wako ndiyo uliokuja kwanza, Yesu alikuja tu Ee, wengi hivi ndivyo wanavyojaribu kufanya. Mungu akisema, vema, kuna watu wengi sana waliopotea. Hakuna hata mmoja wao atakayokolewa. Kwa hiyo nitamtuma Yesu na huenda uh, uh, uh, uh, ikawa yeye mtu fulani atamsikitikia, atam, uh, na, na ajue yale yaliyofanywa naye akaokolewa lo. Rehema ingeweza kuendesha like kazi yangu namna hiyo, hata ingawa <laughs> naiendesha vibaya jinsi gani. Wakati mwingine naona ni nisingefanya like jambo eh, hilo hivyo. Na Mungu, je, Mungu akujua kwake tangu zamani, aliona kabisa ni nani angeokolewa na ni nani asingeokolewa, akamtuma Yesu akuwaokoa wale ambao tayari amewachagua. Je, Paulo nakusema aya tano zilizotangulia hii ya kwamba yeye alikuchagua katika yeye kabla ulimwengu hata haujakuwepo. Huo ndio urithi wetu, walichochagua kisha kamacha Yesu aje alipe ile deni. Hiyo ni nini? mwaga kwake kwa, kwa damu yake kusudi uh, tusihesabiwe dhambi no ufanye lote lakini iwapo wewe, yeye atendaye dhambi kusudi baada ya kupokea ujuzi wa ile kweli, haibaki tena dhabihu. Naam, basi hapo ndipo utakapoinuka tena useme na hilo je, ndugu Branham? Lakini kumbukeni tu, naona, walio waliupokea ujuzi wa ile kweli, wa hawakuipokea ile kweli, waliupokea tu ujuzi wake, naona haiwezekani kwa wale waliokwisha kupewa nuru na kufanywa like washirika wa Roho Mtakatifu wa, wakazionja nguvu za uh, neno nzuri, kama waumini wa kuamiao mpakani kule nyuma. So watu wengi sana waliniandikia wa barua juu ya jambo hilo. Hao waumini wakuamia mpakani, right, walienda moja kwa moja wakafika pale Yoshua na Caleb walivuka moja kwa moja kule. Kwa nini sasa tutaiita right, hiyo Roho Mtakatifu, ile nchi kule, au hapa? Wanarudi huku, iko hapa juu, tuseme hii ni hey, Roho Mtakatifu, nao wako nyuma huku, mnaona, pale ndipo penye ile ahadi, iko pale. Sema kama wange watuma wapelelezi kumi, mmoja kutoka katika kila kabila kusudi sisi makabila yote tu tuweze kuwa urithi wetu ni nini? Mahali ambapo wote wamepewa sehemu yao, mahali tutakapowekwa. Kwa hiyo nitawatuma wapelelezi wachache, au wote walifika kule? Oh, jamani, la tutaitwa, tutaitwa, oh, watakatifu wapingirikao tangu wakati huo na kuendelea, la aha. Tusingeweza kufanya hivyo. Naona Joshua na Kalebu wakasema, kaona ilivyo. Kwa hiyo wakaja huku na kuziangalia jamani, walinyosha kama yao kule juu, wakataka aa, wakakata kishada kikubwa cha zabibu na zao, na wakashuka aa, wakarudi kusema, jamani, nzuri nzuri. Sasa haya, hebu onja baadhi yake. Ni tam kweli! oh, hizo ni nzuri, lakini lo, hebu angalie au majitu lo, tuzingeweza kufanya jambo hilo? Kuastahimini haya madhehebu makubwa yote, vitu hivyo vya vyote vikubwa, oh, ni vibaya sana. Hatuwezi kufanya hizu. la bwana, nani aidhuru ni nani? Hatutafanya namna hiyo la bwana. Nao wakaanza kusema lo, hebu hesubudie sufuria zile za nyama za Afadhali hata tumalika huko, hatuwezi kufanya jambo hilo. Barabara hii ni laini sana, tunajua hatuwezi kufanya hivi, hatuwezi kufanya vile, okay, Kaptura zangu jamani, singeweza kabisa. Wajua kama ni ngaliache yangu kama ina lilazimu kufanya hivyo. Ewe maskini, mfano uliotolewa. Naam, siwezi kufanya hilo kabisa kabisai. Nzuri, haleluya. Unaweza kuitwa Ilikuwa nini walikuwa wakiangalia? Joshua, walikuwa wakiangalia hiyo miji mikubwa iliyokuwa imezungushiwa kuta. Joshua na Caleb walikuwa wakiangalia ahadi aliyotoa Mungu kwa maana tutalosema tubuni, kila mmoja wenu na kabasilee katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo ya dhambi zenu, kwa maana ahadi hii ni kwa ajili yenu, nji gani ya ahadi na kwa watoto wenu, na kwa hao walio mbali, na wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. Usiache jambo hili likuumize. Tukifunga tafadhali, ushuhudike naona hapo Pilgrim Holiness na Wanazarayo mliingia right, moja kwa ka, we moja katika utakazo, mkapanda mpaka mahali ambapo hata mngeweza kuziona zile zabibu, kisha mkageuka mkarudi. Unaona kilichotukia? hiyo ndiyo shida, hamukwenda hata mkaingia. Injini onyeshe Mnazarayo mmoja, ama Pilgrim Holiness ama yeyote wao aliye injini leo anayeendesha mikutano mikubwa ya kuponya huku zikifanyika ishara na maajabu. Nionyeshe mmoja. Mimetulia Misri, mkazirudia sufuria uh, uh, su, za vitunguu saumu. Mumekomea kadesh iliyobonea. Hiyo ni kweli kama na, hebu ni wape fungu lenu katika Waebrania sura ya sita kaman, kwa maana haiwezekani kwa waliokwisha kupewa nuru nami nitakupeleka shule fulani. Jambo baya sana alilopata kufanya hiyo, ni kweli wakitoa yote ndani yake ambayo Mungu anaharibu kutia ndani yake. Basi sasa tazama, kwa maana kama tukifanya dhambi kusudi tufanye dhambi kusudi, baada ya kupokea ujuzi wa ile kweli, ujuzi tuone katika maandiko na kujua kwamba Biblia inasema ya kwamba sijui kitu juu ya uh, jambo hilo kama, yes, tanibidi like kutenda saa, sijui unajua jinsi wanavyowaita watu no, uh, uh, hao watu sijui kama ningeweza kufanya uh, jambo hilo haula. No, na no, naamini nitaenda tu na kujiunga. Naona naona na unajua nini kinachotukia. Alisema haiwezekani kwao kuingia kamwe wamefanya dhambi, hata siku yao ya neema ikaisha. Biblia ilisema hivyo. Unajua hilo ni kali bali, Biblia ilisema wameonja vifaa vya mbinguni na kuhesabu damu ya agano ambayo kwayo hawanasema. Naamini katika utakazo maisha mazuri yaliyo masafi na matakatifu, bila shaka. Lakini wewe ulipouona ubatizo wa Roho Mtakatifu na ubatizo na mambo haya mengine yote katika Biblia, basi Umefanya nini? Umehesabu damu ya agano ambayo kwayo ulitakaswa kitu ovyo. Na nini ulimwenguni kilicho kupandisha kule, ewe mtu? Kitu gani kuzuia usiwe mwenye dhambi mbaya sana? Kitu gani kilichoondoa dhambi maishani mwako, kuvuta sigara na kunywa pombe na wanawake na kadhalika, maishani mwako ambayo hayangepaswa Aiwezekani kwake kuingia kamwe in katika ile nchi. Nini kilitukia? Waulizeni sasa. Mimi ni mtu wa mifano, na mtu yeyote yeah, anayejua Biblia ni no, mtu wa mifano. Je, kuna mmoja kati ya watu wao aliyewahi kuingia katika nchi ya ahadi? Hakuna hata mmoja wao, yani alafaulu miaka kina nani walienda kule? Wale walioshangulia kwenda wakarudi na kusema tunaweza kuitoa, tunaweza kumpokea Roho Mtakatifu, kwa maana Mungu alisema hivyo. li kama mimi ningetubu na kubatizwa katika jina lake Yesu Kristo, ningempokea Roho Mtakatifu. Ahadi hiyo ni kwa ajili yangu, niko tayari kufanya hivyo. Yangu, ahadi hiyo ni yangu. You get it? Unalipata? Oh, nini yangu, naipokea ni yangu. Walikuwa hao peke yao? Lo, unasema, lakini katika ufufuo wa ndugu Branham alisema, hawatakuwepo. La, Bwana, Yesu alisema, wao walisema nawo unajifanya mkubwa kama Musa na ulisema ulikuwa hivyo ati ulimwona Ibrahim? Oh, nah, na na na na Ibrahimu amekufa kitambo. Bwana, ah, kuja kisa baada ya miaka 50. Na walisema ulimwona Ibrahimu. Ibrahimu Ibrahim hazia kuwepo. Hazia <laughs> mm -hmm. <laughs> Mimi niko. Flo mm -hmm. Jamani. Yule mimi niko. Aliyeko daima Mungu wa milele. Si jana, si kesho mimi niko. Naona Mungu aliyeko daima yule Elohim. Mimi niko wakaokota walikuwa wakitaka kumua. Wakati huo tena, walikula maana jangwani kwa miaka arobaini. Mungu wali mwaga mikate moja kwa moja toka mbinguni akawalisha wao. Walienda kanisani na walikuwa wafuasi wazuri wa kanisa kwa miaka arobaini. Mama yangu alikuwa akiwa katika kanisa hii na kila kitu namna hiyo. Baba zangu walikula mana jangwani ma, kwa miaka arobaini, Yesu alisema, na kila mmoja wao amekufa kufa. Maana yake ni kutengwa milele, kila mmoja wao amekufa. Anawaambia ya kwamba mimi ndimi chakula cha uzima akiukacho kutoka mbinguni kwa Mungu. Akila chakula hiki cha Roho una uzima wa milele, na hawezi kupotea, na nitavumvua katika siku ya mwisho. Hivyo tunaona roho wake wa upambanuzi akipia kati yetu. Tunamwona akifanya miujiza na ishara na maajabu. Tunalisikia limeandikwa moja kwa moja, moja kwenye neno hapa na kuliona likidhihirishwa moja kwa moja pale. Roho jamani. Katika dakika nyingine mbili au tatu kutafanyika ubatizo wa maji hapa. Sasa wale watakaobatizwa, hebu wanawake waende upande huu na wanaume upande huu. Na, uh, sasa wanaume kwenda mkono wangu wa kushoto upande huu na wanawake upande huu. Utakuwa na dada huko wakiwa tayari na nguo. Na kama mwanamume yeyote na mwanamke yeyote hapa asubuhi ya leo ambaye ameshawishika kwamba unaamini neno la Mungu nawe unaamini kwamba Mungu hutimiza ahadi yake na kwamba kama mtu atatubu kabisa dhambi zake zote sadamu haijafanya kitu, mbado la ni imani yako tu katika Mungu, naye Mungu anaita anakuita tu, akikuita, huyu ndiye anayefanya hivyo. Sasa sibatizwa mbado? Vyema, avema, avema. Laiti ningalianza kufanya jambo tofauti That's jambo jambo ndilo hilo. Anza ndipo ndipo utakuwa tofauti. Baada ya kuanza kwako, unaona inakupasa kugeuka uanze, unaona. Unasema vema, sijaiona namna hiyo hasa. Vema, ndugu mpendwa, nataka unionyeshe andiko moja ambapo mtu yeyote. Now, nimetoa maneno haya kwa muda wa miaka thelathini na moja ya huduma hii kote kote ulimwenguni mbele za maaskofu na kadhalika ambapo mtu mmoja mtu mmoja aliwahi kubatizwa kwa njia nyingine yoyote isipokuwa kwa jina la Yesu Kristo. Na kila mtu ambaye hakubatizwa katika jina la Yesu ilimbidi aje abatizwe tena katika jina hilo. Mungu alikuwa na jina moja tu, na jina lake ni Yesu. Huyo alikuwa mwanawe, alichukua jina la mwanawe Mungu nah. Sasa Yesu, ule mwili ulikuwa mtu, unajua hivyo. Huyo alikuwa mwana wa Mungu aliyetiwa uvuli. Sasa sisi hatuamini katika ule mfano wa umoja, hao watu like wanaosema ya kwamba Mungu ni kama kidole cho chako. Tunaamini uh, tunaamini kuna uh, sifa tatu za Mungu sifa, uh, tatu za Mungu Mungu But alidirishwa akwazo right. bali kuna Mungu mmoja naona hiyo ni kweli tuamini, tunaamini katika katika, hebu niseme hivi, tunaamini ya kwamba Mungu aliishi katika ofisi tatu, alikuwa na ofisi duniani wakati mmoja. wanawake, e, e, nao, sasa nyinyi wanawake nendeni upande huu nanyi wanaume nendeni upande huu, wanaojitayarisha nao wanajitayarisha kwa ibada ya ubatizo. sasa sasa Mungu alikuwa na ofisi tatu. Moja iliitwa ubaba au wakati wa ubaba, nyingine iliitwa mwana na hiyo nyingine iliitwa Roho Mtakatifu. Sasa leo baba anafanya kazi katika wakati upi leo? Uh, Roho Mtakatifu alikuwa nani katika siku zilizopita? Yesu alikuwa nani katika siku zilizotangulia hizo bali ilikuwa tu ni Mungu mmoja right? tu sivyo? Yeye ni Baba mother, mwana na roho mtakatifu, sote ofisi tatu, ofisi tatu uh, za Mungu mmoja, Mungu mmoja bali, uh, sasa baba si jina, sivyo? Nataka kuwaulizeni sasa, nataka kuwapa Matayo ishirini na nane kumi na tisa, ambayo Yesu alisema basi enendeni, mka wafanye mataifa yote kwa wanafunzi kuwabatiza, kwa jina J E N A jina la Baba. Sasa nataka kuona jinsi mnavyojua maandiko yeni. Niambie nikitoka nje na nj. yakawaambia, nendeni ulimwenguni umote, ukahubiri injili kwa kila kiumbe, yaaminie na kubatizwa ataokolewa, akiamini atahukumiwa. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, kwa jina langu watatoa pepo Hayo yote ni kweli, watasema kwa lugha mpya, watashika nyoka. Sasa nitawanukulieni Matayo. Sasa sikilizeni, namuuliza mwanahistoria yeyote. Sasa haya yote haya yako kwenye kanda hizi zinazunguka ulimwengu mzima. Naomba mwanahistoria yoyote aje kwangu, anletea fungu lolote la maandiko, fungu lolote la, au si maandiko, fungu lolote la maandiko kama historia yoyote, au ama historia yoyote, aya yote ya historia ambayo iliwahi kuonyesha ya kwamba Protestanti yoyote ya kwamba mtu yeyote aliwahi kubatizwa katika God, katika God, jina la baba Church mwana na mtakatifu mpaka kanisa Katoliki ilipouamrisha katika baraza la Nikea. Sasa hayo yako kwenye kanda zinasambazwa kila mahali duniani, hufasiriwa katika lugha thelathini na saba. Nitalipa gharama yako ya kuvuka bahari. Hiyo ni kweli Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni fundisho la shati la uongo na haramu la Kikatoliki, wala si ubatizo wa Kikristo. Sawa Juda aliyoletwa kutoka kwenye kanisa Katoliki pamoja na pateke simo. Wesley aliukubali kisha akasambaa. Ukasambaa mbali. Hii ndiyo siku ya kudirishwa kwa wana wa Mungu wakati siri zilizofichwa tangu kuwekwa misingi ya dunia zitajulikana. Hii ndiyo ile saa bila shaka. Kumbukeni, hakuna mtu kama katika Biblia aliyewahi kubatishwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu kwa miaka ni a tatu baada ya kifo cha mtume wa mwisho hakuna mtu aliyewahi kubatizwa katika jina la Baba Mwana na Roho Mtakatifu. Wao walikuwa nimesoma waanzilishi waliotangulia Nikea pamoja na baraza la Nikea pia, na kutoka hapo wameunda wanachoita kanisa la kikristo la dunia nzima, na wakaunda madhehebu kutokana na hilo na kuwalazimisha watu kujiunga nayo, ambayo ilikuwa ni kanisa Katoliki. Neno katoliki hasa linamaanisha ya dunia nzima, kanisa la kikristo la ulimwengu mzima, kanisa moja litakaloenea duniani. Na ukristo huu wanalazimisha watu kujiunga nao, umo ndani. Waliingiza, wameondoa Venus wakamwingiza Mariamu, wamemshusha Paulo ama Jupiter ya yes, zile nyakati za ngizi. Laiti wangalionyesha huo miaka elfu moja mia tano ya mateso ya kipagani, wakati walipomlazimisha kila mtu na kuwaua, wakawaua, wakaua kinyama, waliwanyonga wali kwa kamba, wakamfungia maksai kwenye mkono mmoja na maksai mwingine kwenye mkono mwingine, ndipo akawafanya aidha waubusu msalaba um, ama wampige mmoja aende upande huu na mwingine upande ule. Nimeweka mkono wangu kule ufishi uh, kwenye nyuma ya nguzo walikosimama huko na kukata ndimi zao na kuwaita wachawi na kila kitu. Hiyo ni kweli kabisa right. Sawa. That's, na roho hiyo hiyo inaishi leo, sheria so tu ndiyo yes inayoizuia ngojeni, yeah. mpaka itakapopata uhuru wake. Biblia said so. Ilisema hivyo. Hebu ngoja tu mpaka itakapoonyesha jinsi ilivyo, itakapopata nafasi ya kufanya hivyo. Huenda mkaipigia kura hivi karibuni, ni juavyo mimi. Mnaona tafanya hivyo, itakuja. Hakuna njia ya kuizuia, haina budi kuja. Iyo ni kweli, haina budi kuja, inakuja kwa so, hiyo uh, ijapo ngojeni tu, lakini ndugu, inakupasa kujua jambo hili moja. Namjua yeye niliyemwamini. Haleluya, naendelea kutembea tu, naona ndivyo ilivyo. Kuna wakati ambapo ambapo uh, yule mwandishi ili mwambia yule mwandishi wa Biblia ya lam- Lams, uh, Lamsa wakati alipitana na kuona ile ishara ya kale ya Mungu namna hiyo hasa anukusa tatu ndogo ndani yake. Nikasema, hizo ni nini? Akasema, huyo ni Mungu katika sifa tatu. Nikasema, kama vile Baba, Mwana na Roho. Akanitazama akasema, unaamini jambo hilo? Nami nikasema, naam Bwana. Akasema, niliona huo upambanuzi hivi majuzi usiku, nikafikiri wewe ulikuwa nabii wa Bwana. Kasema Mungu aubariki moyo wako. Akaikubatia akasema, sasa najua ndivyo ilivyoaakakani. Hata hawajui nini, hata hawajui kitu. Kasema wanajaribu kukichukua kitabu cha mashariki na kugeuza kiwe cha magharibi, hata hawajui bibilia yao. Akasema hakuna jina jingine waliopewa chini ya mbingu, hakuna jina jingine. Kwa maana kila mtu alibatizwa kwa jina la Yesu Kristo. Hakuna no kitu kama watu watatu katika Mungu mmoja na huyo ni uh, ndugu Lamsa, daktari Lamsa, mfasiri wa Biblia ya Lamsa, ambaye ni rafiki msiri wa Esnawa na mabalozi wote mashuhuri wa ulimwenguni na wengine kadha wa kadha, akankumpatia akasema, siku moja watakupiga risasi kwa ajili ya jambo hilo. Lakini kasema, oh, akumbuka oh, watu hawa wote hufa kwa ajili ya msimamo fulani. Nikataka right, kuwa kama that. Wakati ule mzee Petro alipofungwa gerezani, kulikuwa na maskini kijana mmoja mle ndani, naye alikuwa na, na wasiwasi sana. Ndipo akasema lo, kuna nini? So you know, unajua utanyongwa Petro. Akasema naam. Akasema vema, unajiandaa kufa leo. Akasema oh, yeah. Naam, well, akasema sema wao wana uh, wao wana je, uogopi? Akasema la. Akasema hapana, buli, wewe ni mmoja wa hao wanaowaita wa Kristo na wa yep. Akasema naam. Akasema ilikuwaje, naye akamwambia chini, akamsimulia hiyo hadithi. Alipokuwa anaendelea akapiga mahali, akasema nami ningalikuwa huru asubuhi ya leo ningaliweza kwenda na kujunga way. na baadhi ya madhehebu yao, na niendelee tu kuishi. Unaona, nikalikuwa huru, bali nilipoanza kutoka kwenye lango la jiji uh, hili ndipo nikamona mtu anakuja anaingia ndani. Nilijua alikuwa ni nani. As akasema Bwana, naenda wapi? Akasema inarudi kwenda kusulubishwa tena.